• cần tư vấn nuôi con gì trong ao 8 000m2

Thảo luận trong 'Nuôi trồng Thủy hải sản' , 19/8/13

1. khuhuongtb Nhà nông nghiệp dư

Kính chào các bác!
      Em có 1 ao ds 8000m2 ,sâu 2.5m ,hình tam giác có nước lưu thông. Hiện em đang nuôi các loài cá: trắm ,chép,mè ,trôi. Nhưng tình hình gần đây giá cá thấp quá, vụ tới vẫn chưa biết sẽ nuôi con gì cho hiệu quả.Em kính mong các bác tư vấn giúp em(bây giờ nhìn ao mà em chán quá,ao đang đi thuê,ko biết đủ tiền trả nợ ko nữa)

Đang tải...
    2. khuhuongtb

khuhuongtb Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      nong dan
      Các bác giúp em voi

3. dohaianh

dohaianh Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      kysuts
      chào bác. em ko biết nguồn nước của bác có thuận lợi ko. nếu nước tốt thì có thể nuôi mật độ cao và bổ sung thêm cám nổi. nuôi thì nhiều con có giá trị kinh tế cao nhưng lại phải đầu tư nhiều và lo đầu ra ổn định. Theo em bác vẫn nên nuôi các đối tượng cá truyền thống, vừa dễ nuôi, dễ bán nhưng phải bổ sung thêm thức ăn như cám gạo, ngô, phân...chứ nuôi cám viên giờ giá thành cao lắm, lại nhanh ô nhiễm ao (mất tiền xử lý nước). ao bác cứ có trắm, chép là có tiền rồi. chú ý là bác nên tính toán thời gian thu để thả cỡ giống cho phù hợp, nhưng theo em thì bác nên thả giống to để tránh hao hụt lại nhanh thu. đặc biệt trắm cỏ càng to thì càng nhanh thu (khi bệnh cũng dễ chữa hơn cá nhỏ). còn nếu muốn đánh tỉa thả bù thì tuỳ bác điều chỉnh, (an ninh tốt cũng là vđ cần lưu ý).
      góp ý chút với bác, chúc bác thành công!

nongdanngeond thích bài này.
    4. khuhuongtb

Nghề nghiệp:
      nong dan
      không biết trên bác thế nào.
      Em ở Thái Bình , cá mè có 13000/kg.

5. skaterboi

skaterboi Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      Nuôi thỏ
      em ở ban mê thuột, ra chợ mua thì cá mè 40k 1 kí

6. tonhia

tonhia Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      nông nghiệp
      Bạn có thể đến huyện hải hậu xem họ nuôi con gì nhé , khôn cần thâm canh nhiều lắm đâu , hoặc bạn có thể đến nơi tôi xem nuôi cá chép giòn đi

7. khuhuongtb

Nghề nghiệp:
      nong dan
      Bác nói qua cho em biết về việc : nuôi cá chép giòn đi. (ao,giống, thức ăn ,đầu ra sản phẩm).

8. tonhia

Nghề nghiệp:
      nông nghiệp
      Thực ra nuôi cá chép giòn không khó , hiện chúng tôi đang nuôi không kịp thị trường , chúng tôi bán 150 ngàn đồng 1 kg
      quy trình cũng đơn giản thôi , cá chép ta hoặc v1 tùy , cứ nuôi to 7-8 lạng hoặc 1 cân , thì cho ăn đậu tằm nhập của trung quốc , sau 4 tháng cá giòn thịt , bán rất chạy , nếu cần bạn đến nơi tôi để mà xem , đậu tằm chúng tôi mua giúp
      http://www.youtube.com/watch?v=HQLSOaiSlYU

1 person likes this.
    9. mohinh_hieuqua

mohinh_hieuqua Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      fsfsfs
      mô hình nuôi cá chép giòn ổn ko các bác ,nuôi trong vèo lười dưới hằm được không mấy tháng thu hoạch , giá nhiu các pác ,thank trước nhé

10. tonhia

Nghề nghiệp:
      nông nghiệp
      bác xem rồi đó , chúng tôi nuôi trong lồng lưới , trong ao đất ... đều được
      thời gian từ 4-6 tháng là ô ki , có cả đề tài thạc sĩ cho tham khảo quy trình hẳn hoi
      giá hiện tại chúng tôi bán 150 ngàn / ki lô gam . nhưng sẽ tăng 165 ngàn trong vài ngày tới
      cụ thể bạn phải đến thị sát , trực quan , chứ nói nhiều mình không thích lắm

Last edited: 5/9/13
    11. aikaza

aikaza Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Thiet ke noi that
      Ca nheo

Loi khuyen chan thanh . nuoi ca nheo !mr 0979588715 san sang chia se kinh nghiem