cần tư vấn nuôi con gì trong ao 8 000m2

• Thread starter khuhuongtb
  • Ngày gửi
Kính chào các bác!
Em có 1 ao ds 8000m2 ,sâu 2.5m ,hình tam giác có nước lưu thông. Hiện em đang nuôi các loài cá: trắm ,chép,mè ,trôi. Nhưng tình hình gần đây giá cá thấp quá, vụ tới vẫn chưa biết sẽ nuôi con gì cho hiệu quả.Em kính mong các bác tư vấn giúp em(bây giờ nhìn ao mà em chán quá,ao đang đi thuê,ko biết đủ tiền trả nợ ko nữa)

chào bác. em ko biết nguồn nước của bác có thuận lợi ko. nếu nước tốt thì có thể nuôi mật độ cao và bổ sung thêm cám nổi. nuôi thì nhiều con có giá trị kinh tế cao nhưng lại phải đầu tư nhiều và lo đầu ra ổn định. Theo em bác vẫn nên nuôi các đối tượng cá truyền thống, vừa dễ nuôi, dễ bán nhưng phải bổ sung thêm thức ăn như cám gạo, ngô, phân...chứ nuôi cám viên giờ giá thành cao lắm, lại nhanh ô nhiễm ao (mất tiền xử lý nước). ao bác cứ có trắm, chép là có tiền rồi. chú ý là bác nên tính toán thời gian thu để thả cỡ giống cho phù hợp, nhưng theo em thì bác nên thả giống to để tránh hao hụt lại nhanh thu. đặc biệt trắm cỏ càng to thì càng nhanh thu (khi bệnh cũng dễ chữa hơn cá nhỏ). còn nếu muốn đánh tỉa thả bù thì tuỳ bác điều chỉnh, (an ninh tốt cũng là vđ cần lưu ý).
góp ý chút với bác, chúc bác thành công!

không biết trên bác thế nào.
Em ở Thái Bình , cá mè có 13000/kg.

Kính chào các bác!
Em có 1 ao ds 8000m2 ,sâu 2.5m ,hình tam giác có nước lưu thông. Hiện em đang nuôi các loài cá: trắm ,chép,mè ,trôi. Nhưng tình hình gần đây giá cá thấp quá, vụ tới vẫn chưa biết sẽ nuôi con gì cho hiệu quả.Em kính mong các bác tư vấn giúp em(bây giờ nhìn ao mà em chán quá,ao đang đi thuê,ko biết đủ tiền trả nợ ko nữa)
Bạn có thể đến huyện hải hậu xem họ nuôi con gì nhé , khôn cần thâm canh nhiều lắm đâu , hoặc bạn có thể đến nơi tôi xem nuôi cá chép giòn đi

Bác nói qua cho em biết về việc : nuôi cá chép giòn đi. (ao,giống,thức ăn ,đầu ra sản phẩm).

Bác nói qua cho em biết về việc : nuôi cá chép giòn đi. (ao,giống,thức ăn ,đầu ra sản phẩm).
Thực ra nuôi cá chép giòn không khó , hiện chúng tôi đang nuôi không kịp thị trường , chúng tôi bán 150 ngàn đồng 1 kg
quy trình cũng đơn giản thôi , cá chép ta hoặc v1 tùy , cứ nuôi to 7-8 lạng hoặc 1 cân , thì cho ăn đậu tằm nhập của trung quốc , sau 4 tháng cá giòn thịt , bán rất chạy , nếu cần bạn đến nơi tôi để mà xem , đậu tằm chúng tôi mua giúp
http://www.youtube.com/watch?v=HQLSOaiSlYU

mô hình nuôi cá chép giòn ổn ko các bác ,nuôi trong vèo lười dưới hằm được không mấy tháng thu hoạch , giá nhiu các pác ,thank trước nhé

mô hình nuôi cá chép giòn ổn ko các bác ,nuôi trong vèo lười dưới hằm được không mấy tháng thu hoạch , giá nhiu các pác ,thank trước nhé
bác xem rồi đó , chúng tôi nuôi trong lồng lưới , trong ao đất ... đều được
thời gian từ 4-6 tháng là ô ki , có cả đề tài thạc sĩ cho tham khảo quy trình hẳn hoi
giá hiện tại chúng tôi bán 150 ngàn / ki lô gam . nhưng sẽ tăng 165 ngàn trong vài ngày tới
cụ thể bạn phải đến thị sát , trực quan , chứ nói nhiều mình không thích lắm

Last edited by a moderator:
Ca nheo

Loi khuyen chan thanh . nuoi ca nheo !mr 0979588715 san sang chia se kinh nghiem

nuoi ca

Thực ra nuôi cá chép giòn không khó , hiện chúng tôi đang nuôi không kịp thị trường , chúng tôi bán 150 ngàn đồng 1 kg
quy trình cũng đơn giản thôi , cá chép ta hoặc v1 tùy , cứ nuôi to 7-8 lạng hoặc 1 cân , thì cho ăn đậu tằm nhập của trung quốc , sau 4 tháng cá giòn thịt , bán rất chạy , nếu cần bạn đến nơi tôi để mà xem , đậu tằm chúng tôi mua giúp
http://www.youtube.com/watch?v=HQLSOaiSlYU

Em thấy trong video bác nói có cả nuôi cá ngạnh bác có thể chia sẻ 1 ít kinh nghiệm được ko . em muốn xuống chỗ bác để học thêm ít kinh nghiệm thì cần những điều kiện gì không bác. theo kiểu vừa học vừa làm ấy a.

Về ao nuôi cá với các tầng nước khác nhau em có tư vấn cho bác Tuấn ở Hòa Bình, bác có thể tham khảo lại nhé

http://agriviet.com/threads/thuc-an-chan-nuoi-thuy-san.209659/#post-687036

Về vấn đề nuôi chép giòn, trắm giòn thì em thật lòng khuyên các bác: nếu chưa có kinh nghiệm 2 năm về nuôi cá chép, trắm loại thường, thì không nên vội vàng nuôi giòn, vì chi phí cũng như bệnh tật thì khó lường trước được, chưa kể giá cả cũng bấp bênh, có khi được mùa thì bị thương lái ém giá, làm giá.

Em xin chia sẻ những điều đã trải qua của nhiều hộ nuôi cá chép giòn, trắm giòn ở địa phương em. Bác nên cân nhắc kĩ, đi tham quan nhiều, học hỏi được nhiều điều lắm đó.
Chúc bác lựa chọn được loại cá nuôi phù hợp nhất. :)

Nếu có điều kiện thì bạn ngăn hồ ra để nuôi Baba cũng ổn đó. Bạn lên You Tube tham khảo mô hình nuôi Baba của trại Hai Vân đi.
Mình cũng có thời gian định nuôi baba nhưng chưa có điều kiện.

Back