cần tư vấn thiết kế chuồng trại nuôi gà?

• Thread starter philnothing
  • Ngày gửi
xin các anh cho em vài hình ảnh về chuông trại nuôi gà. em tình làm trên mảnh đất 8*10m( hình thức nuôi khép kín)
chuồng nuôi gà phải thiết kế như thế nào: trần nhà - cửa thông gió - ánh sáng.....? mong các anh giúp đỡ - thanks

Last edited by a moderator:
tôi đang nuôi 22 con gà ai- cập và định nuôi khoảng 50 con. định làm chuồng gà với kích thước 2m*2m/cao1m chia làm 4 ô, làm bằng sắt V và lưới B40 .Không biết như vậy có hợp lý không? Ai có kinh nghiệm xin chỉ giùm. Xin cám ơn

mình cũng thích nuôi gà . Mình có 1 trang trại cũng tương đối nhưng phần sân chơi khá hẹp chỉ khoảng 100 m2 do 90% là diện tích ao . Và trang trại nuôi lợn bạn có thể tư vấn giùm mình với 100 đến 200m2 nuôi được nhiêu gà là hợp lý

Phục bn luôn đó. Mình đã tiết kịm zùi mà bn còn kinh hơn nữa. Mình dang chuẩn bị làm thêm cái nữa nuôi thêm 500 em nữa mà đang đau đầu vì bài toán tiết kiệm chi phí đây với dự định làm sàn cách mặt đất. Chứ mình thấy nuôi trên nền trấu mất công thay trấu với gà hay bị bệnh nhất là cầu trùng lắm. Kohler bit gà ở trên sàn có đỡ bị bệnh kohler vậy. Ai đã trải qua cho mình xin ý kiến với. Với cách làm sàn cho gà như thế nào để giảm chi phí và tiện chăm sóc. Thanks
Bạn cho minh xin mấy tấm ảnh chuồng gà bạn được không

Bác
80 m2 nuôi 800 em gà
Bạn tham khảo hình trại của mình nhé, nếu được thì bạn áp dụng

Bác cho em cái thông số kĩ thuật với, tks

, post: 648021, member: 120787"]gà nuôi sàn ít bị cầu trùng nếu nuôi nhốt hoàn toàn,còn thả thì vẫn bị bt.gà nuôi sàn hoàn toàn thì hay bị thương hàn...còn làm sàn thì cũng rất đơn giản kiếm tre già, đặc gác nhau khoảng cách cây cách cây chừng 60cm ta mua lưới về trải lên mặt sàn là ok ..lưới sàn nhiều loại..nhựa,sắt tùy theo sở thích và tính tiết kiệm của bạn nữa nếu muốn tiết kiệm nữa thì mấy cây tre gác sàn của bạn nên chẽ đôi làm icây thì rất phí..bài trên là tính tiết kiệm và chuồng cũng sử dụng được 3năm nếu k có bão
Mih nghe noi nuôi san ga hay cắn mổ lông nhiều hơn nuôi nền. Vì gà kohler có nơi tắm lông. Nuôi sàn thì úm gà nhỏ tốt hơn nuôi nền. Mih chua nuôi sàn nên chua có kn nhiều. Mih dự định nuôi trên nền trấu 10 ngày đầu để úm gà con cho tốt. Rồi chuyển lên sàn nuôi tiếp đến 1 tháng tuổi để phòng tránh cầu trùng. xong thả chạy rong ngoài vườn đến xuất bán cho gà khỏi cắn mổ lông. Mình sợ nhất là cái vụ cắn mổ lông nhau nhìn thấy ác độc quá .ko bit bn có hay bị ko và có cách gj hay để giải quyết ko chứ mình thì chẳng có cách gj hữu hiệu cả. ah còn vụ thương hàn là nhu tn vậy bạn. Bạn có thể nói rõ hơn dc kohler. Có phải do gà bị lạnh kohler bn.[/QUOTE]
---------------------------------
Mình chưa nuôi gà, chỉ đang có ý định nuôi thôi, đọc 1 số bài thì để bọn gà k cắn mổ nhau, tốt nhất cắt mỏ 2 lần/1 lứa.
Nhân tiện ae cho hỏi, quỹ đất mình có tổng cộng 500 m2, như vậy mình có thể nuôi được bao nhiêu gà ri Hải Phòng, phương thức nuôi nào tốt nhất, xây chuồng loại nào hợp lý. Hạch toán lãi ít nhất được bao nhiêu 1 lứa.
Cảm ơn ae

80 m2 nuôi 800 em gà
Bạn tham khảo hình trại của mình nhé, nếu được thì bạn áp dụng

Bác này ở đâu thế. Em làm trại 50m2. Sân chơi khoảng 150m2. Nhưng trại em ko đẹp bằng của bác. Vì lúc làm em ko có vốn nhìu. Nên chỉ dùng tre ngâm làm kèo thôi. Ko dc gỗ keo hay bạc hà như bác. Quá đẹp. Đang tính xong lứa gà này đổi qua sắt đây. Hj

Back