cần tư vấn thiết kế chuồng trại nuôi gà?

• Thread starter philnothing
  • Ngày gửi
xin các anh cho em vài hình ảnh về chuông trại nuôi gà. em tình làm trên mảnh đất 8*10m( hình thức nuôi khép kín)
chuồng nuôi gà phải thiết kế như thế nào: trần nhà - cửa thông gió - ánh sáng.....? mong các anh giúp đỡ - thanks

Last edited by a moderator:
80 m2 nuôi 800 em gà
Bạn tham khảo hình trại của mình nhé, nếu được thì bạn áp dụng

đây là trại của bác thật hả....
nhìn đã mắt ghê...mà nuôi khép kín như vậy thì bác có thay đệm lót cho gà hok...cho em tham khảo tí ^^!
em mới xây thêm 2 cái chuồng nuôi 1k gà...tại có đất rẩy của bà già nên em nuôi bán thả vườn thôi...khép kín em không có kỉ thuật không giám cho ý kiến..^^!

ừh ,trại của mình. mình cũng nuôi thả vườn đó, mỗi trại mình nuôi 1000 em, khu vực sân chơi 1000m2. Đệm lót dùng chế thẩm balasa, định kỳ 02 lần trên lứa nuôi

Ủa, sao em không thấy hình???

hỏi địa chỉ của bạn

mình ở tp hcm cũng đang có ý định nuôi giống bạn .vậy bạn ở đâu mình có thể đến tham quan được không ?

80 m2 nuôi 800 em gà

Trại gà của bạn xuất sắc thật, bên ngoài bạn có rào lưới cho 1000 con này không chui qua chỗ 1000 con khác ko bạn

Trại đẹp ghê... Ôi nhìn thấy nhớ con Gà quá...!!!:7^::bash:
Con người sinh ra là để đối mặt với khó khăn....

Nhìn trại bác pờ rồ thật. Mình thèm làm nông dân lắm lắm rồi các bác ơi!

ai tư vấn làm chuồng trại nuôi ngoài bắc đi, vi ngoai bắc 4 mùa làm như vậy e gà ko chịu nổi mùa lạnh.

Bạn quan sát hệ thống bạt phủ nhé, đảm bảo không lạnh
hpvMqjRofc/Agriviet.Com-Quoc1156.jpg[/IMG]

a ơi cho e hỏi..bạt che đó ngoài thị trường bán sao vây ạh..mắc ko ạh...tks a^^!...nhìn kiểu thiết kế chuồng của a nhìn đã ghê...

Chào bạn, mình bỏ nghề quá lâu rồi, mình lại ở ngoài Bắc, nhưng cái chuồng của bạn chính là cái chuồng bọn mình học cách đây 20 năm. Bây giờ hiện đại hơn nhiều, nhưng chuồng của bạn để nuôi chăn thả là hợp lý. Tuy nhiên bạn phải trát tường và quyét vôi cẩn thận. Chắc chuồng mới chưa có vấn đề gì, nhưng bạn nuôi vài lứa sẽ bắt đầu có vấn đề đấy. Khâu chuẩn bị là mệt nhất và quan trọng nhất để sau này ít bệnh tật vật nuôi.

80 m2 nuôi 800 em gà

trang trại của mình ở đâu vậy anh có thể cho em xin địa chỉ để tham khảo không. em ở đồng nai

Back