Cần tư vấn trồng cẩm lai.

• Thread starter nghedao
  • Ngày gửi
ệLời đầu tiên xin chào các bác, chúc các bác nhiều sức khoẻ.

Hiện em đang muốn trồng cây Cẩm Lai nhưng còn vài thông tin chưa rõ, mong các bác giúp đỡ để ước mơ của em thành hiện thực. Em có 1000m2 đất ở Củ Chi và hơn 1500m2 đất ở Quãng Ngãi, miền Trung. Em muốn hỏi những đều sau đây:
1. Cẩm lai có thể sống được 2 nơi như trên không và có cho được lõi trong tầm 30-40 năm không(Em sợ trồng cây thật to nhưng lõi bé tẹo)
2. Với diện tích như trên thì mật độ trồng như thế nào là hợp lý.
3. Nguồn cây giống ở đâu là bảo đảm, nếu mua cây từ 4-5 tuổi trồng thì khả thi hơn trồng cây con không?
4. Cẩm lai có nhiều loại, loại nào cho gỗ tốt nhất, Đất của em thích hợp để trồng loại nào?
5. Có thể trồng xen canh với cây gừng hay nghệ được không?

Mong các bác giúp đỡ, em hiện ở TP.HCM mong được giao lưu với các bác cùng sơ thích.
Nghedao.

Bạn ở đâu ?! K chỉ chỗ bạn mua .
Mình ở Đà Lạt - Lâm Đồng á Bác. Bữa có nhắn tin qua face Cây gỗ quý hiếm cho bác á, mà hình như chưa kết bạn bị chặn nên bác ko thấy. Nếu có Bác để mình với nha,tại thấy ae mua cẩm lai về trồng mà đa số là hàng ... nên ko an tâm á bác. Thanks Bác!

Mình ở Đà Lạt - Lâm Đồng á Bác. Bữa có nhắn tin qua face Cây gỗ quý hiếm cho bác á, mà hình như chưa kết bạn bị chặn nên bác ko thấy. Nếu có Bác để mình với nha,tại thấy ae mua cẩm lai về trồng mà đa số là hàng ... nên ko an tâm á bác. Thanks Bác!
K ít lên F nên kg thấy tin nhắn ^^

Back