cần tư vấn trồng cây gi

• Thread starter li long
  • Ngày gửi
mình có 2ha đất pha cát tại bình thuận. đất có nguồn nước quanh năm. mình còn phân vân ko biết nên trồng cây ăn trái nào. cần lắm những lời tư vấn của các thanh viên. xin cảm ơn

cảm ơn bn. đúng là khu vực bình thuận ko có cây gi nhiều hơn cây thanh long. hiện nay trên 2 chục 1 kg. nhưng mấy năm trở lại đây cây thanh long bị bệnh rất nhiều lại ko có thuộc điều trị với lại giá cả lên suống thất thường nói chung là hên xui...

mình có 2ha đất pha cát tại bình thuận. đất có nguồn nước quanh năm. mình còn phân vân ko biết nên trồng cây ăn trái nào. cần lắm những lời tư vấn của các thanh viên. xin cảm ơn
có khi nào bạn nghỉ đến cây mãng cầu na chưa. hiện nay có loại mãng cầu na thái. và na thường..không biết đất bạn hợp loại nào, na thái trồng 2 năm thu hoạch,trái nhỏ nhất nữa ký , trở lên 1 ký . hiện tôi đang trồng 1000 cây, sau 1 năm đã cho quả bón. nhưng tôi bỏ hết để vài trái ăn chơi, năm 2 tôi sẻ để trái , tôi đang ở khánh sơn khánh hòa, cần tìm hiểu thêm cứ gọi, 01673388515

có khi nào bạn nghỉ đến cây mãng cầu na chưa. hiện nđinhcó loại mãng cầu na thái. và na thường..không biết đất bạn hợp loại nào, na thái trồng 2 năm thu hoạch,trái nhỏ nhất nữa ký , trở lên 1 ký . hiện tôi đang trồng 1000 cây, sau 1 năm đã cho quả bón. nhưng tôi bỏ hết để vài trái ăn chơi, năm 2 tôi sẻ để trái , tôi đang ở khánh sơn khánh hòa, cần tìm hiểu thêm cứ gọi, 01673388515
đúng là đất mình rất thích hợp trồng cây mãng câu na vì đất tươi xốp ko bị ứ nước. ban đầu mình cũng dự định trồng vài trăm cây na thái nhưng mình thấy mãng cầu thường người ta ở đây trồng rất khó tiêu thụ khi vào vụ rộ chỉ mới 15k 1kg thôi. mà cũng rất khó bán huống chi nói tới na thai bán giá cao như v liệu có ai mua ko hihi.. nhất là đầu ra

giá cao không ai mua thì bán giá thấp....đừng nghĩ trái to đẹp, lạ thì đưa giá cao...cứ thấy giá lời là rao bán.
Thân !
p/s: à mà bác huyện nào Bình thuận vậy ?

đúng là đất mình rất thích hợp trồng cây mãng câu na vì đất tươi xốp ko bị ứ nước. ban đầu mình cũng dự định trồng vài trăm cây na thái nhưng mình thấy mãng cầu thường người ta ở đây trồng rất khó tiêu thụ khi vào vụ rộ chỉ mới 15k 1kg thôi. mà cũng rất khó bán huống chi nói tới na thai bán giá cao như v liệu có ai mua ko hihi.. nhất là đầu ra
Sao bạn không trồng mãng cầu thường trái vụ. Đất trồng mãng cầu được chắc trồng nhãn xuồng cơm vàng, nhãn bao công được chứ bạn. Mình thấy nhiều bác nông dân Bình Thuận tới vựa cây giống quê mình mua mãng cầu, nhãn

Bác ở huyện nào vậy? Em cũng có 1ha đất cát ở Bắc Bình, dg định trồng mãn cầu na mà chưa biết thế nào! Bác có ý tưởng gì hay, chia sẻ em với!

Bác ở huyện nào vậy? Em cũng có 1ha đất cát ở Bắc Bình, dg định trồng mãn cầu na mà chưa biết thế nào! Bác có ý tưởng gì hay, chia sẻ em với!
bạn ở xã nào. mình ở xã bình an. đất ở mình trồng mãng cầu thái là khỏi chê rồi. quan trọng là khâu tiêu thụ thôi. còn trồng thanh long thì bấp bênh. sâu bệnh nhiều chưa có thuốc đặc trị.

Sao bạn không trồng mãng cầu thường trái vụ. Đất trồng mãng cầu được chắc trồng nhãn xuồng cơm vàng, nhãn bao công được chứ bạn. Mình thấy nhiều bác nông dân Bình Thuận tới vựa cây giống quê mình mua mãng cầu, nhãn
cảm ơn ý kiến của bạn đúng là mấy năm nay có rất nhiều người suống tận bến tre để mua giống mãng cầu thái về trồng. mình cũng dự định v

bạn ở xã nào. mình ở xã bình an. đất ở mình trồng mãng cầu thái là khỏi chê rồi. quan trọng là khâu tiêu thụ thôi. còn trồng thanh long thì bấp bênh. sâu bệnh nhiều chưa có thuốc đặc trị.
Mình ở Hồng Thái bạn! Cũng dg lo vấn đề đầu ra đây!

Bạn phải nói rõ điều kiện chăm sóc của bạn như thế nào. Thị trường vùng bạn ra sao. Bạn có thể làm được gì...thì mọi người mới tư vấn giúp bạn được.

Back