Cần tư vấn.. vận chuyển GÀ con

• Thread starter nongdantapsu01
  • Ngày gửi
Xin chào các AC , AC cho em hỏi có cách nào để vận chuyển gà con đi xa ma an toàn không ạ.Em định lấy gà con từ thủ đức, mà từ đó về chổ em nuôi khoãng 100km .xa quá, mà vận chuyển xa thì gà sẽ yếu và dễ chết nữa.AC tư vấn dùm em cách vận chuyển an toàn nha.Em xin cảm ơn nhiều!.:confused::confused::confused:

vận truyển gà tới nhà chỉ 100 km thì có gì ở trại lớn người ta có hộp gấy 4 ngăn để vận truyển gà không bị xô đẩy và trồng đống lên nhau thì có đi 300 kg cũng chẳng xao quan trọng là đừng để gió nùa làm mất nhiệt gà là ok chúc bạn thành công

Ý kiến mọi người cộng lại thì bài này tuyệt vời rồi ! ^_^

Bây giờ có công ty bán sản phẩm thức ăn trên đường vận chuyển dù xa hay gần.
Thức ăn này ẩm độ cao, giàu năng lượng, có thể bù sự thiếu hụt nước trên đường vận chuyển nên gà không khô chân.

Theo quan điểm của sản phẩm này thì lòng đỏ trứng đa phần là kháng thể và acid béo tốt cho sự phát triển nảo bộ nhưng về phương diện năng lượng thì ít đạt được.
(trái với quy luật gà có lòng đỏ đảm bảo trong 2-3 ngày đầu).

Bác tham khảo thêm nhá! Sao mà em giống quảng cáo quá! Mong sao đóng góp để bài phong phú với sự phát triển phương pháp mới hiện giờ các Bác nghe!:lol:

Còn một điều lưu ý nữa là nên chuyển gà vào lúc trời mát (sáng sớm hay chiều tối) phải không các anh chị em?

Back