Cần tư vấn về cỏ VA06

• Thread starter loCòm
  • Ngày gửi
Các bác ạ, em đang trồng cỏ VA06 để chăn nuôi trâu, vừa trồng từ tháng 7 năm nay nên muốn các bác tư vấn thêm
+ mùa rét như bây giờ mà cắt cỏ có mọc đc ko, có sợ bị chết luôn cả gốc không?
+ em đang muốn giữ lứa cỏ hiện cao tầm 1,5m để ra giêng làm giống mà nó nhú hoa nhiều quá, tai hại là các mầm ngủ cũng dài ra, nguy cơ ko để làm giống đc nữa
+ có người bảo cắt cách mặt đất 10 15cm có người lại bảo cắt sát mặt đất cỏ lứa sau mới mập và lâu bị lồi gốc. Vậy em nên cắt ntn.
Vậy xin các bác giúp em. Em ở Lạng Sơn mùa đông lạnh các bác ạ
cảm ơn các bác!

Trại ở đâu vậy. Nếu ở Hà Nội, hôm nào mà cuối tuần đi xem thì báo cùng đi nhé. Mình cũng gây đàn từ lai Sind. Loại này ở Hà Nội nhiều người nuôi.

Trại ở đâu vậy. Nếu ở Hà Nội, hôm nào mà cuối tuần đi xem thì báo cùng đi nhé. Mình cũng gây đàn từ lai Sind. Loại này ở Hà Nội nhiều người nuôi.
ok anh cuối tuần sau nhé!

Chào Nguyễn T. Bảo An !
Rất mong được tiếp đón bạn, còn việc nuôi bò có lãi không thì còn tùy thuộc vào bạn rất nhiều vì:
Bạn phải đam mê, bạn phải có đồng cỏ và quan trọng phải có vốn và lòng kiên nhẫn, và còn thị trường nữa, nếu như bạn hội đủ những điều kiện trên theo tôi hiện giời thì tôi và bà con nông dân tại tỉnh Bến Tre đang cùng nuôi bò thì lợi nhuận từ 1 con bò sinh sản được tính là 1 triệu đồng /tháng/con. Lợi nhuận trên tính rất đúng với điều kiện thuận lợi nhất, nhưng trong chăn nuôi bò cũng có những rủi ro nhất định dù là rất ít, nuôi bò quả thật không khó nhưng bạn cũng nên rất thận trọng . Mến chào bạn !
Chào A.Thành,em cũng ở BTre huyện Chau Thành,khi nào co dịp em chạy xuống BĐ Anh cho em tham quan mô hình của Anh nha,với lại Anh cho em xin ít giống Cỏ ve lam giọng nha Anh.thank Anh nhieu

Mình sẽ tiếp bạn và tặng cho bạn cỏ giống tốt nhất, chào bạn !

Thấy mấy bạn trong Nam nói đến 7ha nghe thích thật, nhà mình khoảng 2ha là sợ ghê rồi, đồi núi dốc toàn trên 15'C ước gì có 7ha đất như vậy nhỉ? Trong Nam 1ha giờ khoảng bao nhiêu tiền vậy bạn

Mình ở Bến Tre ( miền tây nam bộ ) nói thật với các bạn đối với cỏ giống, dân miền tây chỉ cho chứ không bao giờ bán, tôi đã cho tặng từ người quen đến người không quen biết gì cả - cỏ giống VA06 không biết bao nhiêu tấn mà tính - không phải riêng tôi mà cả hàng triệu người dân miền tây ai cũng vậy, bạn cứ đến trang trại tôi bất cứ lúc nào, nếu ở xa tôi sắp xếp lo cho bạn chổ ăn ở vài ngày mà không lấy của bạn 1 xu, sẽ dẫn bạn đi tham quan những trại bò có tiếng là đẹp nhất Việt Nam . Rồi bạn sẽ thấy dân miền tây hiền hòa, dễ mến, phóng khoáng, hiếu khách và đặc biệt rất chịu chơi. Rất mong được tiếp các bạn ! Mến chào tất cả !
Thích nhất tính cách này của người miền tây. VN mình đang dần tuyệt chủng đặc tính này. hi..

E
Trung tâm NC PT CN Miền Núi. Xã Bình Sơn - Sông Công - Thái Nguyên. Muốn ngắm cỏ các bạn lên đấy xem sao, tôi đi một lần và thấy thích mắt lắm!
E đang có ý định nuôi dê, bác cũng đang nuôi dê phải ko? Cho e sđt để e tiện liên lạc hỏi thăm bác nhé. Trân thành cảm ơn!

Cung cấp cỏ chăn nuôi,cỏ giống Va06,cỏ pakchong 1 thái lan năng suất chất lượng cao khu vực miền bắc miền trung.Khả năng chịu hạn chịu lạnh sương muối rất tốt
Có hỗ trợ xe vận chuyển cho khách hàng.
Sdt:01676965655
Https://facebook.com/giongcova06

Ai bảo pakchong ra hoa mùa này hả bạn.Đây là vườn cỏ pakchong nhà e đây

có lẽ chỗ tôi khô quá ko tưới đc nên nó ra sớm. nhưng dù sao cũng chỉ tháng chạp trở lại sẽ ra hoa thôi. sang giêng là lại chuẩn bị phát triển mạnh rồi

Đúng rồi nó nở hoa tháng giêng dương lịch tức là vào tháng chạp
Nhưng vườn dưới mình nở hoa ít lắm.trừ những cây để cao trên 3m may ra mùa đông mới ra hoa.

Đúng rồi nó nở hoa tháng giêng dương lịch tức là vào tháng chạp
Nhưng vườn dưới mình nở hoa ít lắm.trừ những cây để cao trên 3m may ra mùa đông mới ra hoa.
thế bạn trồng, bán cỏ này đc bao lâu rồi?

Các bác ạ, em đang trồng cỏ VA06 để chăn nuôi trâu, vừa trồng từ tháng 7 năm nay nên muốn các bác tư vấn thêm
+ mùa rét như bây giờ mà cắt cỏ có mọc đc ko, có sợ bị chết luôn cả gốc không?
+ em đang muốn giữ lứa cỏ hiện cao tầm 1,5m để ra giêng làm giống mà nó nhú hoa nhiều quá, tai hại là các mầm ngủ cũng dài ra, nguy cơ ko để làm giống đc nữa
+ có người bảo cắt cách mặt đất 10 15cm có người lại bảo cắt sát mặt đất cỏ lứa sau mới mập và lâu bị lồi gốc. Vậy em nên cắt ntn.
Vậy xin các bác giúp em. Em ở Lạng Sơn mùa đông lạnh các bác ạ
cảm ơn các bác!
Để 1 năm cây già như cây tre cũng làm giống trồng được nha bạn. Mình đã thử tỉ lệ sống 100%

Back