• Thảo luận cần tư vấn về giống gà Tàu

Thảo luận trong 'Hội Chăn nuôi Gà' , 28/1/15

1. thanhcongmms Nhà nông nghiệp dư

gửi các bác!
      mình có 1 thắc mắc nhờ các bác tư vấn giúp như sau:
      mình ở Hưng Yên, đang định đầu tư để nuôi lấy kinh nghiệm(quy mô khoảng 100-200 con).

Mình định chọn giống gà Tàu(ở quê mình chỉ thấy gọi là gà Tàu) nuôi để bán phục phụ các đám cưới, Tết. Các bác cho mình hỏi giống gà Tàu mà quê mình gọi có phải là giống gà Tàu Vàng có nguồn gốc trong miền Nam ko? Mà mình thấy các thương lái thu mua ở quê mình thường lấy lý do là gà Tàu nên trả giá rất rẻ(chỉ khoảng 60-70k/kg)
      Cảm ơn mọi người!

Đang tải...
    2. chinguyen

chinguyen nothing is perfect, I'm nothing

60-70k không có thấp. Giá đó mà có quanh năm thì không ai thèm nuôi vịt. Gà tau vàng tỉnh long an còn đang nuôi đây. Muốn mua thì vào Long an mua, trong này gà tàu giá thấp nhất (nói về dạng gà thả vườn). Vừa rồi thằng bạn bán 54k/kg ......sặc máu mồm.

3. thanhcongmms

thanhcongmms Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      nhân viên
      cho mình hỏi: gà này vì sao giá lại thấp thế nhỉ? có phải là từ Trung Quốc?

4. chinguyen

chinguyen nothing is perfect, I'm nothing

Trời ơi ! Google giùm nha, cơ bản quá, cái tên nói lên tất cả. Tui cũng không phải là Mr biết tuốt. Giá vậy mà còn bảo thấp, mấy bác này lúc nào cũng muốn mau giàu.

5. ctvu5sh001

ctvu5sh001 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Giáo viên
      Gà "tàu" là tên gọi thông thường của các giống: Tàu Vàng, Lương Phượng Tam Hoàng. Một số giống gà lai khác củng có ngoại hình giống gà Tàu: Ri Lai, Mía lai, LV...
      Các giống gà nài nuôi mau lớn nên giá thấp. 60-70k có thể là giá bán lẻ. Giá lái mua lại có thể thấp hơn

nguyenhunghtra thích bài này.
    6. thanhcongmms

thanhcongmms Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      nhân viên
      cảm ơn bác

7. Kinh tế ổn định

Kinh tế ổn định Nhà nông nghiệp dư

mình thấy bạn nói rất có lý.
      ở chổ bạn hoặc chổ khác của ace trên diễn đan giá gà tàu vàng mình ko biết chứ ở chổ mình ( tỉnh Bình thuận) giá gà trống thấp nhất là 80k rồi, còn giá tết thấp nhất là 110k.

hieugomnguyenhunghtra thích bài này.
    8. nguyenhungdung

nguyenhungdung Moderator BQT WEBSITE

Tôi cùng lúc phải xem nhiều bài và ra lệnh xóa, bài đó bị xót lại và tôi đang kiểm tra, đã xóa.
      --- @ 3/2/15 ---
      Tôi cảnh cáo ông, k phải chỉ trong bài viết này mà còn nhiều bài viết khác, ông chỉ trích vô căn cứ, lạc đề, còn vấn đề chửi lộn trong topic này cũng có phần xuất phát từ ông, nếu ông muốn, tôi xóa toàn bộ và bannick cả 3 người?

9. Kinh tế ổn định

Kinh tế ổn định Nhà nông nghiệp dư

Thôi để mọi chuyện qua đi tốt đẹp nhé bạn.
      cá nhân mình nghĩ thực ra có thể tất cả mọi người tham gia vào diễn dàn(đặt biệt là hội chăn nuôi gà) với mục đích học hỏi và trao đổi kinh nghiệm với nhau. Quan điểm của mình là biết bao nhiêu chia sẽ bấy nhiêu, còn thành viên khác chia sẽ như thế nào là quyền suy nghĩ của cá nhân thành viên đó, mình cảm thấy điều đó hay thì mình học, không hay không học được gì thì bỏ qua đừng để ý đến.
      Đó chỉ là suy nghĩ của cá nhân mình thôi, nếu có gì không đúng mong bạn và các ACE thông cảm bỉ qua và gớp ý cho mình để mình sữa đổi.

motnua thích bài này.
    10. bskeu

bskeu Lão nông

Nghề nghiệp:
      bs
      đụng tý là chửi nhau. văn hóa mấy ngàn năn của vn là đây sao???

motnua thích bài này.
    11. bskeu

bskeu Lão nông

Nghề nghiệp:
      bs
      báo cáo bác trong hình là phòng trọ em thuê 1 tháng 550.000.
      không nên đổi lỗi do hoàn cảnh bác ah. tôi hiểu ý bác nhưng không muốn bới móc ra

motnuaKinh tế ổn định thích bài này.