Cần tư vấn về nuôi lợn nái ngoại

• Thread starter nguyenvancoc
  • Ngày gửi
Trong tháng 9, mình có kế hoạch nuôi 20 nái.
Hiện giờ mình rất cần kiến thức, đặc biệt là kinh nghiệm về chuồng nuôi, chọn giống, chăm sóc và quản lý đàn nái.
Rất tha thiết mong nhận được sự góp ý của mọi người.
Mình xin cảm ơn.

Xin hoi la ban mua nai ngoai o dau vay Minh cg dinh nuôi lợn nái mà không biết mua giống o dâu
Các thương hiệu có con giống tốt bạn có thể tham khảo xem ở chổ bạn có những trại của GreenFeed, con cò, fapfa, CP. Còn nếu không có bạn có thể đến trung tâm khuyến nông của tỉnh bạn hỏi họ sẽ chỉ cho.

Các thương hiệu có con giống tốt bạn có thể tham khảo xem ở chổ bạn có những trại của GreenFeed, con cò, fapfa, CP. Còn nếu không có bạn có thể đến trung tâm khuyến nông của tỉnh bạn hỏi họ sẽ chỉ cho.
Xin hỏi họ chỉ bán số lượng lớn hay sao hả bạn mình cụng dinh mua giống heo tốt một chút ma mua khoảng 5 con hậu bị ho có bán không?heo ma vận chuyển đường dài liệu có sao không bạn

Xin hỏi họ chỉ bán số lượng lớn hay sao hả bạn mình cụng dinh mua giống heo tốt một chút ma mua khoảng 5 con hậu bị ho có bán không?heo ma vận chuyển đường dài liệu có sao không bạn
Nếu bạn chăm sóc tốt và có kinh nghiệm thì mua heo giống. Còn k có thì tốt nhất nuôi heo lai 3 máu ngoài dân, lựa kĩ 1 chút là được. Tui chia sẽ thật lòng để bạn k mất tiền chứ cũng k có ý gì. Còn nếu muốn mua thì lên mạng mà tìm số đt công ty jappha mà hỏi trực tiếp. Mua ít thì đợi heo hơi lâu, khi nào nó đủ số lượng heo vùng đó đặt hàng với có heo thì nó mới giao. Heo giống mua 10 con nếu xui hoac k biết chăm thì lên giống 2-3 con là bình thường, vậy đó. Mà xui nhiều hơn ^_^

Back