Cần tư vấn về nuôi vịt đẻ

• Thread starter GaLongAn174
  • Ngày gửi
Hiện tại mình và gia đình đang nuôi 1 bầy vịt 1 tháng tuổi gồm 100 mái và 20 trống, tiêm ngừa đầy đủ
Nhưng do lần đầu tiên nuôi vịt đẻ nên kinh nghiệm ko có, nhờ bà con tư vấn giúp, không biết vịt đẻ nó có fam` ăn tục uống như đám vịt thịt hay ko. Vì nhà có nuôi khoảng 20 con vịt thịt dành ăn tết, ko biết bao tử nó = cái j mà ăn thế nào cũng ko no, cứ 2 tiếng là nó đòi ăn, cạp cạp đinh tai nhức óc mặc dù em cho nó ăn rất nhiều, nào hỗn hợp nào lúa nào rau. Vịt đẻ mà cũng tương tự như vậy chắc nhà mình sập.:lol:
Có ace nào đã nuôi đang nuôi hoặc sẽ nuôi share mình ít kn với
Cách đây 1 tháng giá trứng vịt giống là 9200đ/quả, giá con giống là 22000/ con. Bà con mình đã có người hốt bạc nhờ mùa vịt tết năm nay.

Hiện tại mình và gia đình đang nuôi 1 bầy vịt 1 tháng tuổi gồm 100 mái và 20 trống, tiêm ngừa đầy đủ
Nhưng do lần đầu tiên nuôi vịt đẻ nên kinh nghiệm ko có, nhờ bà con tư vấn giúp, không biết vịt đẻ nó có fam` ăn tục uống như đám vịt thịt hay ko. Vì nhà có nuôi khoảng 20 con vịt thịt dành ăn tết, ko biết bao tử nó = cái j mà ăn thế nào cũng ko no, cứ 2 tiếng là nó đòi ăn, cạp cạp đinh tai nhức óc mặc dù em cho nó ăn rất nhiều, nào hỗn hợp nào lúa nào rau. Vịt đẻ mà cũng tương tự như vậy chắc nhà mình sập.:lol:
Cách đây 1 tháng giá trứng vịt giống là 9200đ/quả, giá con giống là 22000/ con. Bà con mình đã có người hốt bạc nhờ mùa vịt tết năm nay.

giống vịt anh nuôi là giống gì, tôi cũng dự định nuôi vịt đẻ trứng, mà chưa biết mua giống ở đâu.
về thức ăn thì vịt đẻ không ăn nhiều như vịt thịt, hạn chế 1 mức nào đó để vịt quá mập sẽ không đẻ trứng, anh có thể cho ăn thêm bèo hoặc chuối, vịt ăn thì nhiều nhưng cơ thể nó hấp thu chất dinh dưỡng rất ít, cho vịt đẻ ăn thêm ốc hoặc cá tanh.

Giá vịt giống loại gì mà cao vậy anh?

Mình ít nuôi ko rành về con giống lắm, lớn lên nó trắng nõn đó. tại ai cũng ùn ùn nuôi vịt thịt bán tết dương và tết nguyên đán nên giá con giống cao vậy thôi, bây giờ thì xuống còn khoảng 12k - 14k thôi àh. Giá vịt hơi thì giờ rẻ mạt 38k/1kg , Lỗ
Còn vịt đẻ thì mua ở Tân Trụ, có người bà con bắt 500, thế là mình bắt ké 120 nuôi thử, cách đây 1 tháng giá cũng là 22k

mình mới bắt thêm 10 con vịt mua ở ngoai chợ, 10 ngàn 1 con, bầy trước thì nuôi đúng 8 tuần nó được 2,5kg, mà nghe nói vịt hơi rẽ lắm nên cũng nản.

mình mới bắt thêm 10 con vịt mua ở ngoai chợ, 10 ngàn 1 con, bầy trước thì nuôi đúng 8 tuần nó được 2,5kg, mà nghe nói vịt hơi rẽ lắm nên cũng nản.
giống gì mà rẻ quá dạy bạn . vịt mua lúc máy ngày ? mình mới mua hnay vịt siêu thit , giá 15k/conko biết là nuôi vịt thả vườn , ( ko có hồ cho vịt bơi) có nuôi đẻ dc ko mn?

Back