cần ý kiến giúp đỡ của mọi người

• Thread starter hoang thang
  • Ngày gửi
sắp khởi công rồi mà mông lung quá e con nhà nông cơ mà k có giỏi làm nông tính thoát li nó nhưng áp lực và trình độ của mình công việc k thuận lợi nên e nghỉ về làm trang trại vốn k nhiều nên e muốn tiết kiệm hết sức có thể nhưng những gì cần thiết thì k thể thiếu. ý tưởng của e là nuôi lợn khép kín 100 con/1 lứa xuất
nhưng vốn có hạn nên e nghĩ nuôi khoảng 35-40 con lợn con sau đó để lại 10 con đẹp làm nái còn lại xuất chuồng . và có ao trên vịt dưới cá cơ mà ao cá và chuồng e muốn quy hoạch gon vào vị trí để có thể rào b40 bên là kho và nhà ở có thể trông nom đc ở vị trí e đánh số1 xin mọi người gợi ý về vị trí ao nhà ở và chuồng trại hướng chụp là hướng tây nhìn sang nhà hàng xóm và cả cách xây chuồng lợn nữa ạ e tính mua bể gas composit liệu có ổn k ạ

Kỹ thuật chăn nuôi heo bạn đã ổn chưa, hay bạn vừa học vừa làm luôn vậy. Chưa biết nhiều thì nuôi vài con trước lấy kinh nghiệm đã. Mình làm ăn lâu dài k vội vàng được đâu

Kỹ thuật chăn nuôi heo bạn đã ổn chưa, hay bạn vừa học vừa làm luôn vậy. Chưa biết nhiều thì nuôi vài con trước lấy kinh nghiệm đã. Mình làm ăn lâu dài k vội vàng được đâu
e vừa học vừa làm a ạ

e vừa học vừa làm a ạ
uk, vậy thì đầu tiên b làm quy mô nhỏ thôi, từ từ có kinh nghiệm rồi mở rộng, đừng có ồ ạt làm lớn liền 1 lúc. Xem nghề nuôi heo có hợp với bạn không và có thua lỗ cũng nằm trong tầm kiểm soát của bạn. thường 1-2 lứa đầu b phải trả tiền học phí cho những thất bại. Nó không thể tránh khỏi.

uk, vậy thì đầu tiên b làm quy mô nhỏ thôi, từ từ có kinh nghiệm rồi mở rộng, đừng có ồ ạt làm lớn liền 1 lúc. Xem nghề nuôi heo có hợp với bạn không và có thua lỗ cũng nằm trong tầm kiểm soát của bạn. thường 1-2 lứa đầu b phải trả tiền học phí cho những thất bại. Nó không thể tránh khỏi.
vâng cảm ơn a

B noi ro dien tich chan nuoi xay trang trai bao nhieu, ma b k gioi lam nong, theo minh dung dau tu het vao heo vi heo rat de benh. Neu dien tich 10000m2 thi b nen dau tu 5 con bo giong va 5 lon nai nuoi vay thoi, nếu co ao thi nuoi them ca va vit. Chứ đừng đầu tu heo nh b nhes

Back