Hợp tác Cảnh báo trang trại Xuân Linh - Hải Phòng - Lừa đảo ?

• Thread starter daoxuanlinh
  • Ngày gửi
Làm gì thì làm...phải lấy chữ tín lên hàng đầu chứ.lập trang trại cung cấp giống cho Bà Con Nông Dân thoát nghèo thế mà lại làm cái trò này thì hóa ra đã nghèo lại còn nghèo hơn ah. Bà con cũng nên tìm hiểu kỹ thông tin trước khi trao đổi mua bán.Đồng tiền mồ hôi công sức thoát nghèo không thể vất đi dễ dàng qua cửa sổ được.Mong rằng nông nghiệp việt nam phát triển mạnh mẽ.

cả 2 sdt trên là của 1 người đó mấy anh vì em lh với anh Linh cà 2 số trên

Bán hàng "Co-la-son-đơ-mê-lao" mà dám đưa hình mình lên à..!!?? liều thật...

up lên cho mọi người thấy,

Thằng Linh (trang trại Xuân Linh cái bỏ mẹ gì ấy) chuyên lừa đảo để sống!
Góp chút ý kiến cho toàn quốc biết, thằng này bị khuyết tật (nói ngọng) nên giao dịch với nó ko ổn. Thứ hai nữa đây có phải trang trại đéo gì đâu toàn quảng cáo bố láo mất dạy, dúi thì đi đi mua mấy con dúi rừng về chọn con có chửa rồi chụp ảnh lên (chỉ có vài con), gà tây cũng dc vài con. Còn có khách gọi thì đi lấy hàng về giao ăn lời còn kệ mẹ nó chết thì chết. Nó đã lừa được nhiều người rồi.
Cả nhà Agriviet ai mà giao dịch với nó tức là giao trứng cho ác, biết mất tiền ngu rồi, biết chết rồi mà vẫn đâm đầu vào.
Tôi có ông anh ở Lạng Sơn cũng bị nó lên mua dúi về bán lần lần đầu thanh toán xòng phẳng lần sau nó nợ 3triệu vì nó bảo e uy tín là chính phải cần tiền đi xa mai về thanh toán luôn nhưng đến nay điện thoại cho nó nhiều lần ko nghe máy.
Phát này phải thuê đầu gấu Lạng Sơn xuống tận nhà nó lấy tiền và phá tan mẹ cái mà nó gọi là "trang trại" ấy đi cho khỏi gây hại cho bà con.
Tảy chay đánh chết mẹ nó đi.
Bà con tin hay ko thì tùy, cứ thử đâm đầu vào xem, có lẽ thằng này còn bị nhiều thằng muốn đấm.

Last edited by a moderator:
làm ăn như vậy thì chất bán được 1 vày lần là để dành ăn luôn chứ bán chát gì nửa, các anh cũng gan lấm mua không gập hàng mà đã chuyển khoản rồi. em cũng là người bán hàng trên mạng nên cũng biết. chư lần nào người mua lại chuyển tiền vào tài khoản em trước hết. toàn là họ nhận hàng xong thì mới chuyển khoản không hà. làm ăn thì chữ "tín" là quan trọng. em nói thế có gì các bác thông cảm em nha. các bác hảy suy ngẩm lại đi em có nói đúng không. chào các bác

Vẫn giữ chữ tín!

B) Ban đầu thì con giống đúng là không đảm bảo chất lượng. Nhưng sau đó chú Linh rất giữ chữ tín và chơi đẹp, đổi cho anh con Dúi đực đẹp. Anh cám ơn nhé!:huh:

B) Ban đầu thì con giống đúng là không đảm bảo chất lượng. Nhưng sau đó chú Linh rất giữ chữ tín và chơi đẹp, đổi cho anh con Dúi đực đẹp. Anh cám ơn nhé!:huh:
Anh vậy là còn mai rồi chứ em nhắn tin cho a Linh vì nói chuyện điện thoại thì ko thề nào nghe được tiếng rất khó nghe nên em toàn nt và nói chuyện đàng hoàng chưa lần nào nói nặng lời và có kêu a gừi gà cho e còn ko thì chuyển tiền lại cho e mà vẫn ko thấy a L trả lời j` hết.

Thôi đừng tung hứng nữa bạn .
Tự biên tự diễn thì ai xem ?

thực ra thì cũng không phải việc của mình, cũng chẳng biết thực hư ra sao nhưng tự nhiên cảm thấy bức xúc , chỗ tôi ở cách trang trại của cái anh tên linh ấy 3km, hôm nào thử ghé qua coi chơi xem sao ?

tôi tin rằng không có lửa thì không có khói 1tr250 không ăn được cả đời
đâu bạn linh a! tôi mà là bạn đã đi lừa thì lừa 1250 tỉ vnd cho bõ bị mang tiếng! thật buồn vì hải phòng có 1 người như bạn

Đây cũng là bài học tốt đây. Mua con giống vật nuôi mới phải đến tận nơi, thấy tận mắt, phải sờ, phải cảm nhận được tình trạng sức khoẻ của con giống. Ấy vậy mà có lúc còn bị gạt nữa là. Chăn nuôi không giống như trồng trọt, con giống rất quan trọng, không khéo là thua lỗ ngay. Bất cứ trại nào dù uy tín đến đâu cũng không thể mua con giống qua lời nói được. Có trại nào dám nói con giống mình không tốt không?
Tôi tuy còn trẻ, nhưng cũng trãi nghiệm nhiều, qua đây xin khuyên các nhà nông học làm giàu nên cẩn thận. Không có nghề nào dễ ăn đâu. Mất tiền là chuyện nhỏ, mất niềm tin với nghề mới
là chuyện lớn. Mua phải con giống không tốt sẽ ảnh hưởng rất lớn đến khởi nghiệp, rồi sẽ làm tàn lụi nhanh chóng những vật nuôi mới phát triển. Không chỉ riêng trại Xuân Linh này không đâu, vì miếng ăn, đôi lúc con người có thể làm mọi chuyện không lấy gì làm tốt đẹp.
Trên đây chỉ là ý kiến của riêng tôi, có gì không đúng mong mọi người thông cảm. Cuối cùng tôi xin nhắt lại. Mua con giống vật nuôi thì phải: Mắt thấy, Tai nghe, Tay sờ. Phải biết, phải hiểu thật rõ con giống mình mua thì mới không phải tiền mất tật mang.

Nhìn ngứa cả mắt .

Thang Linh nay may chon me may di nhe . Khong thi may phien day. Lam an kieu thang nay chi co vo mom nhanh .

Back