• Cảnh báo về cách thức mua Gà, Vịt, Ngan giống của Nguyễn Văn Công

Thảo luận trong 'Chuyện cảnh giác / Người xấu - Việc xấu' , 30/12/13

1. tuonglai1

Mình đang làm ở Viện chăn nuôi ở Hà Nội chuyên cung cấp các loại giống gia cầm, chủ yếu là gà giống đẻ trứng và thương phẩm. Tháng trước, tên Công này gọi điện bảo ở Đắc Rlấp - Đắc Nông (gốc Nam Định) mua gà với số lượng lớn (5000 con), chia làm 2 đợt liền nhau là thứ 6 và thứ 3. Lần đầu lấy 2000 con, còn bảo đứa con từ Nam Định lên HN kiểm tra xem có phải cơ quan cung cấp gà giống hay không rồi đặt cọc tiền lô đầu. Đến lô thứ 2 thì đặt 3000 con. Mình đã tin tưởng vì cứ nghĩ tên này làm đại lý, mình hợp tác lâu dài. Vì gửi đi Đắc Lắc là phải bằng máy bay (Chỉ có 1 chuyến trong ngày là lúc 7h55 sáng, phải đưa gà ra sân bay lúc 5h) nên tối thứ 2 phải chuyển cho tên này rồi. Trong khi thứ 6 nhận lô đầu tiên mà lão bận giao hàng cho khách nên gọi điện nói bảo để thứ 2 anh chuyển cho. Cả ngày thứ 2 bảo trưa anh vừa chuyển, 3h chiều là em nhận được. Chờ mãi đến gần 4h chiều mà không thấy thông tin gì cả. Gọi lại cho tên này thì bảo để anh ra ngân hàng kiểm tra, mãi gần 5h mới bảo là anh thiếu số tài khoản, giờ hết giờ làm việc của ngân hàng nên để mai anh chuyển lại. Đến mai thì gà đã bay và hàng cũng đã nhận. Từ lúc nhận gà xong là gọi điện, nhắn tin không thấy nghe máy, hồi âm lại gì cả. Từ lúc đó đến giờ cũng đã hơn 1 tháng, gọi vẫn không nghe máy cả bố lẫn con. Giờ còn mấy chục triệu lão không chịu thanh toán.

Các bác tính giờ nên phải làm sao? Địa chỉ thì chỉ ghi từ xã đến huyện thôi.

Bác nào trong Đắc Nông biết tên này thì thông tin lại cho mình cái.

Thông tin của lão:

- Họ tên: Nguyễn Văn Công

- Số điện thoại: 0983.936.991 (thằng con trai: 0986.499.971)

- Số CMT: 245236701 cấp ngày 22 tháng 11 năm 2010 do CA tỉnh Đăk Nông cấp

- Xã Đăk Wer - Đăk R'Lấp - Đăk Nông

Anh em bán gia cầm hãy chú ý nhé, đừng để như mình mà tên này nó lừa đảo tiếp

Last edited: 31/12/13
      1 person likes this.
      Đang tải...
    2. hoangha49

hoangha49 Nông Dân Daklak

Nghề nghiệp:
      Nông Dân
      Cái này để thuận tiện và để xác thực thông tin bác cung cấp thì bác nên cung cấp hình ảnh các chứng từ liên quan như: hợp đồng mua bán, hóa đơn, sao kê chuyển tiền... để mọi người cùng giúp đở và tránh giao dịch với những người này.

3. tuonglai1

tuonglai1

Nghề nghiệp:
      Nghiên cứu
      Vì khoảng cách giữa HN và Đăk Nông là xa, lại mua bán trên diễn đàn này nên mọi hoạt động chỉ qua điện thoại, không có giấy tờ mua bán gì cả.
      Mình chỉ có sao kê gửi hàng qua máy bay thôi, mai mình nhờ phòng kế toán photo rồi chụp lên cho mọi người cùng biết.

4. Siêu Thị Nông nghiệp

Siêu Thị Nông nghiệp Nông dân nghèo

Nghề nghiệp:
      Siêu Thị Nông Nghiệp
      buôn bán qua mạng mà bác quá hiền rồi. Thường là tiền vào tài khoản rồi mới giao hàng. Không cần biết anh cần hàng thế nào. Tiền có trong tài khoản là tôi giao. Nói vậy thì ai cần người ta phải nhanh chóng đi chuyển tiền cho mình. Ngược lại ai mà có ý lừa đảo là biết liền. Coi như 1 bài học nhé bác

5. tuonglai1

tuonglai1

Nghề nghiệp:
      Nghiên cứu
      uhm, vì 2 lô liền nhau quá, với lại đúng vào thứ 7, CN ngân hàng không làm việc cộng thêm nữa là đã ra kế hoạch bán rồi nên phải chịu, 1 bài học nhớ đời

6. hoa-xuong-rong

hoa-xuong-rong Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      nong dan
      bác có thể để lại sdt của bác được ko. nếu anh em có thông tin gì sẽ báo lại cho bác

7. tuonglai1

tuonglai1

Nghề nghiệp:
      Nghiên cứu
      Cảm ơn anh em nhiều, mình lập topic bán gà trong Mục mua bán ngành chăn nuôi đó bạn. Số của mình là 01636926929

8. Nguyễn Hoàng Đn

Nguyễn Hoàng Đn Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      khác
      đắk wel gần nhà mình

Đắk wel này cách nhà mình 15km ah

9. tuonglai1

tuonglai1

Nghề nghiệp:
      Nghiên cứu
      Vậy ah, bạn biết thông tin gì về địa chỉ người này không? Nghe ổng nói ổng cung cấp gà giống cho toàn huyện Đắk R'Lấp

10. tanchaufarm

tanchaufarm Nhân Mã

Nghề nghiệp:
      Chăn nuôi
      Có lẽ bác nóng lòng muốn bán lô hàng đó quá, nên mới ra sự này. Chứ ai lại giao hàng đi trong khi chưa thấy tiền đâu, mình gặp trường hợp này vài lần, hối dữ lắm, nhưng thôi kệ, tiền giao mới giao hàng chứ. Đừng nghĩ chỉ người bán mới lừa người mua, ngày nay có trường hợp ngược lại ấy chứ, bác quá cả tin.

11. Gà Hà Nội

Gà Hà Nội Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      Nông dân bán chuyên nghiệp
      chia bùn cùng bác chủ thớt, bác báo cơ quan pháp luật, chứ làm ăn thế là lừa đảo rùi còn gì, mà lỡ nó lấy CMTND và thông tin của người khác đi lừa thì seo

nongdanbanchuyen thích bài này.