cấp cứu bầy gà nhà em

• Thread starter qwerty
  • Ngày gửi
Bầy gà 100con 35 ngày Sáng nay thả ra cho ăn thì thấy bình thường
Đến trưa cả đàn bắt đầu giảm ăn
Chiều thì lúc lên chuồng nhiều con không có tí gì trong diều, nhiều con đi bước chân cao trông y như đi diễu binh ấy
Tạm thời chỉ quan sát đươc nhiêu đó mọi người giúp em với
Cần thêm thông tin gì thì cho em biết em cập nhật ngay
Chúc mọi ngưới nhiều sức khoẻ
Cập nhật thêm:
Có xuất hiện phân màu trắng khoảng 50%
9H30 tối có 4 con bị nặng nhất nhốt riêng quan sát thấy
không có thức ăn trong diều gà yếu nằm bắng đầu gối trong đó 1con rất yếu sẽ có thể chết trong 1 2h nữa
theo dõi phân phát hiện ỉa chảy phân trắng
đã tiêm 0.5cc thuốc kháng sinh +thuốc bổ mua về để chích chó ko xài thấy phí đem chích gà
......................................................................................
Cập nhật lúc 5h30 sáng 26/10
Tỉ lệ phát bệnh nặng 07 / 95 con đã cách ly riêng nhưng ko chịu ăn hay uống gì cả, Tỉ lệ chết hiện thời 01
Những con yếu bị đồng loại mổ lông lưng đặc biệt gần lông đuôi chảy máu đã cách ly và bôi xanhmethylen
Gà rất hiếu chiến mổ lông nhau không thể nhốt trên chuồng được nên đã thả xuống đất để tụi nó còn chạy tuy nhiên thời tiết đang se se lạnh ko biết có làm cho bệnh nặng hơn ko
Cập nhật lúc 2h ngày 26/10
Phát hiện thêm 3 thi thể xấu số và 3 nạn nhân đang trong cơn nguy kick
Tình hình có thể sẽ có thêm nhiều nạn nhân mới

Điểm đặc biệt tất cả những con gà ốm hay chết đều xuất hiện tình trạng vạch lông cánh lên kiểm tra kĩ thấy có những u cứng tròn tròn màu vàng o giữa màu trắng giống như chúng ta hay bị lở miệng trong miệng ấy
Nằm rải rác khắp da 1 con khoảng 3 hay 4 nốt như thế

Last edited by a moderator:
tình hình hôm nay sao rồi anh. mấy con nổi cục cục nghi bị đậu quá. mà lây nhanh như vậy là Vi rus rồi,
Vi rus thì hơi bị cực đó . ko biết hiện con nào đang bị mà cách ly. tới lúc nó bị nó lây tùm lum. Hic. có lên anh Tuấn Anh ơi. anh phải quét sạch vườn rồi rắc vôi vườn nhiều vào. hu hu . gà nha em 38 ngày hôm nay cũng thả ra rồi. chật quá. nhưng ra sớm sợ bị tiêu hóa. mà ko cho ra thì chuông hôi cũng dính hô háp. gà anh khả năng bị hô hấp rồi. hic

vườn nhiêu m2 mà chật hả anh tiến, chổ em có ông nuôi 100 con gà mà lấy lưới rào có xíu ah,dưới toàn cát, có vài thanh cây cho nó đậu, mà thấy ổng nuôi 2 lứa rồi, cát ko thay mà gà chẵng bệnh j hết

vườn anh 100m nhưng chuồng anh xây để nuôi chúng nó có 3m à em. nên phải thả ra vườn

vườn em có 150m2 mà ổng nớ kiêu nuôi đc dăm ba trăm con gà thả vườn, gà ổng úm 1 rồi mới thả ra cái ô đó, nhỏ xíu ah, bao toàn lưới ko hở mặt nào, nuôi tới bán luôn, em quên bước đo thử bao nhiêu nữa

ừ. anh cẩn thận nên muốn cho ta từ 45 - 60ng. nhưng nó quá chật em à, đành phải cho ra hôm nay.
Nói chung ra mà ko mắc mưa thì OK rồi. rộng gấp 30 lần cái chuồng, có cây bóng mát , có cỏ xỉa răng ^^
chỉ sợ nó mắc mưa và ăn sán thôi. anh rắc vôi khắp vườn thì trị được sán . còn mưa thì lo lắng lắm.

hehe, vườn e mới, chưa nuôi gà lần nào thì có cần rãi vôi ko anh

có chứ em. vi khuẩn ko nhiều thì ít. làm sao ko có được. Rải vôi khỏe mà em. mua vôi về để ra không khí 3 ngày là nó vụn ra . rồi bỏ vào cái thúng mà rắc. Trước khi rắc em dọn sạch rác rưởi qua 1 bên. gạch đá sang 1 bên. quét dọn sạch rồi rắc nhé . mới có tác dung tôt nhất.
nên rắc 1 tháng 2 lần là đẹp. hihi. rắc vôi còn khỏe hơn dọn nền chuồng nhiều, anh ngán nhất cái dọn nền ^^

Cậu này cho đi viết truyện thì hay vãi, đang trong tình huống cấp bách mà đọc xong ko thể nhị cười. :1^:
Bạn lên tìm hiểu rõ rồi gọi cho một số chuyên gia tư vấn về gia cầm là tốt nhất, chứ cứ đợi mọi người cung cấp thông tin thì có khi đàn gà của bạn cũng tiêu hết rồi :v

Back