cấp cứu! cấp cứu! heo rừng bị bệnh.

• Thread starter minhhai
  • Ngày gửi
mong các bạn chỉ giùm
tình hình là tôi có một chú heo rừng rặc, trọng lượng khoảng 10kg đã nuôi thuần được 6 tháng. thời gian này tôi thấy heo có biểu hiện khác thường như: thỉnh thoảng bị ho, biếng ăn, thân hình gầy đi trông thấy. tôi không biết heo của tôi bị bệnh gì, mong các bạn giúp tôi cách chữa trị (tôi đang nghi nó bị viêm phổi hoặc bị giun sán). mong có câu trả lời sớm, cảm ơn các bạn!

no bi viem phoi rui. ban hay tay giun sn cho no vaf ve sinh chuong trai that sach,khu trung chuong trai.nhot cach li voi con khac.mua thuoc hanflo ve tiem cho no 5 ngay lien voi 1ml/1 lan tiem.chuc thanh cong

theo tôi nghỉ chắc do viêm phổi, bạn mua Tylosin về tiêm cho nó là êm thôi, nếu giun thì bạn tiêm Ivermectin vào là xong.

cảm ơn các bạn, tôi cũng nghĩ nó bị viêm phổi. tôi đã gọi bác sĩ thú ý, BS đã cho uống tẩy giun rồi để xem có bớt không nếu không thì tiếp tục tiêm thuốc viêm phổi.

cảm ơn các bạn, tôi cũng nghĩ nó bị viêm phổi. tôi đã gọi bác sĩ thú ý, BS đã cho uống tẩy giun rồi để xem có bớt không nếu không thì tiếp tục tiêm thuốc viêm phổi.

Heo của Bác đã khỏi chưa? bạn đã sử dụng loại thuốc nào vậy.

đã nghi nó bị viêm phổi rồi mà còn tẩy giun nữa làm ji?. khi vật nuôi đang bị bịnh= cơ thể đang yếu. vậy mà còn tẩy giun....... sao không thử điều trị phổi trước thử xem sao?

Đến hôm nay thì sao rồi hả bác minhhai?

Back