cấp cứu cấp cứu. VỊT BỆNH ...

• Thread starter anhchanvit
  • Ngày gửi
không biết hai ngày hôm nay là ngày gì mà đen thế. các bác giup em với. sáng nay vịt của em có hai con nằm liệt luôn. một con bị đi ỉa phân trắng còn con kia bị mù một mắt. kiểm tra chuông nhốt thấy có nhiều phân trắng. em đã phun thuốc khử trùng tiêu độc luôn rồi. bây giờ phải làm sao? nó mà chêt hàng loạt thì khổ em lắm. hôm qua thằng cháu nó quyên không đóng cửa khu chuông lợn. bị chó nó vào cắn hai con lợn què luôn. hôm nay nó lại cắn chêt 4 con dê nhà hang xóm đền mat 4 triệu. muốn khóc quá mà không khóc được. giúp em trị bênh đàn vịt với

không biết hai ngày hôm nay là ngày gì mà đen thế. các bác giup em với. sáng nay vịt của em có hai con nằm liệt luôn. một con bị đi ỉa phân trắng còn con kia bị mù một mắt. kiểm tra chuông nhốt thấy có nhiều phân trắng. em đã phun thuốc khử trùng tiêu độc luôn rồi. bây giờ phải làm sao? nó mà chêt hàng loạt thì khổ em lắm. hôm qua thằng cháu nó quyên không đóng cửa khu chuông lợn. bị chó nó vào cắn hai con lợn què luôn. hôm nay nó lại cắn chêt 4 con dê nhà hang xóm đền mat 4 triệu. muốn khóc quá mà không khóc được. giúp em trị bênh đàn vịt với
vịt của bạn đã tiêm đầy đủ các loại vắcxin như dịch tả,tụ huyết trùng,h5n1 chưa ? còn nếu đã tiêm đủ thì hãy nghĩ đến ECOLI bạn ah , bạn hãy dùng thuốc AMPICOLI với liều 100g thuốc/300 kg TT/ngày dùng liên tục 3 ngày . chúc thành công

tôi đã tiêm phòng đầy đủ. vịt của tôi đang đẻ cho dung kháng sinh có ảnh hưởng gi không nhỉ? hai ngay hôm nay trời trở lạnh liệu đó có phải là nguyên nhân không nhỉ?
---------------
Đặt tiêu đề như thế thì không ai cứu đâu
tại em sốt ruôt quá. cảm ơn bác đã nhắc nhở em

Last edited by a moderator:
thay đổi thời tiết là một trong những nguyên nhân cho bệnh phát triển song khi đã bị bệnh rồi thì việc phải dùng thuốc để chữa bệnh là đương nhiên, còn việc có ảnh hương đến năng xuất trứng nhiều hay ít thì nó phụ thuộc vào tỉ lệ vịt mắc bệnh chứ những con chưa bị thì ảnh hưởng rất ít .chúc bạn thành công.

hôm nay vịt không vấn đề gì rồi. cảm ơn các bác. em chỉ cho vịt uống men tiêu hóa thôi

Back