Cấp cứu e đàn gà 45 ngày tuổi

• Thread starter Lamleo
  • Ngày gửi
Gà e 45 ngày tuổi.hôm kia em là mỏ.đến hôm sau thì cả đàn bỏ ăn ,1 số con ủ rũ.hôm nay chết luôn 40 con.gà ỉa phân loãng run rẩy rồi chết nhanh.đấy có phải Gum k các bác.chỉ e cách phân biệt bệnh gum và cách điều trị với.thanks all

Chắc bạn là mỏ trong tình trạng gà có sức khỏe không được tốt nên gà rất dễ bị" sờ trét" nguyên nhân dẫn đến bệnh gum cũng một phần do stress, sức đề kháng yếu. Đối với bệnh gum cách nhận biết bên ngoài thì gà thường ủ rủ, xả cánh, đứng co cụm từng nhóm hay túm tụm lại đè lên nhau mặc dù không lạnh cho lắm, phân thì loãng trắng hoặc gợn vàng. Mổ khám thì thường biểu hiện xuất huyết ở cơ đùi hai bên, xuất huyết phần nối giữa dạ dày cơ và dạ dày tuyến, túi fabicus xuất huyết, xưng hoặc teo nhỏ. đó là những bệnh tích điển hình.

Chắc bạn là mỏ trong tình trạng gà có sức khỏe không được tốt nên gà rất dễ bị" sờ trét" nguyên nhân dẫn đến bệnh gum cũng một phần do stress, sức đề kháng yếu. Đối với bệnh gum cách nhận biết bên ngoài thì gà thường ủ rủ, xả cánh, đứng co cụm từng nhóm hay túm tụm lại đè lên nhau mặc dù không lạnh cho lắm, phân thì loãng trắng hoặc gợn vàng. Mổ khám thì thường biểu hiện xuất huyết ở cơ đùi hai bên, xuất huyết phần nối giữa dạ dày cơ và dạ dày tuyến, túi fabicus xuất huyết, xưng hoặc teo nhỏ. đó là những bệnh tích điển hình.
Mỏ gà là gì vậy bác

THẾ chắc chắn bị gum r.bác cho e hướng điều trị với.gà chết rất nhanh.lại vừa chết 10 con nữa.thsnk bác

Nếu chỗ bạn có Kháng thể Gum thì mua về tiêm cho nó với liều 2ml/1 con
Sau đó dùng thuốc giảm đau hạ sốt của người là loại Practamol hoặc Hapacol dạng sủi pha cùng với MutiVitamin cũng của người thêm điện giải, cho uống liên tục nhé, từ từ hãy can thiệp bằng kháng sinh.

Nếu chỗ bạn có Kháng thể Gum thì mua về tiêm cho nó với liều 2ml/1 con
Sau đó dùng thuốc giảm đau hạ sốt của người là loại Practamol hoặc Hapacol dạng sủi pha cùng với MutiVitamin cũng của người thêm điện giải, cho uống liên tục nhé, từ từ hãy can thiệp bằng kháng sinh.
Thanks bác.mà bno uống rất nhiều nước bác ơi.

Bài viết có nội dung tương tự
  • CÁCH PHÒNG CHỐNG NEWCATSLE Ở GÀ TA
    • Thread starter GA TA PHUNG DAU SON
    • Ngày gửi
  • GÀ BỊ GUM
    • Thread starter Thành Công
    • Ngày gửi
  • Cấp Cứu gấp đàn gà..
    • Thread starter lêvănThê´
    • Ngày gửi
  • gà bị bệnh
    • Thread starter ryandn