cấp cứu gấp: Gà tự nhiên chết

• Thread starter tungvd.ovic
  • Ngày gửi
chiều nay vào chuồng, e thấy 1 con tự dưng dãy dãy, miệng có dịch nhày. đến chiêu tối nó chết. lúc chết gà lạnh nhanh

bạn nên cung cấp thêm thông tin về triệu chứng và bệnh tích tỷ lệ hao hụt... chứ nói vậy hok tài nào bít là bệnh gì đâu -_-hy vọng họa hok tới

chăn nuôi là chúng ta phải theo sát , quan sát sức khỏe gà ,xem những biểu hiện khác thường của gà . bắt nắm được kịp thời những triệu chứng lạ mới xuất hiện trong đàn . mình ra tay đánh nhanh kịp lúc !
bác cung cấp thêm thông tin để anh em tham khảo mới tìm cách giúp bác được .
chúc bác gặp nhiều may mắn.

bạn nêu tình hình hiện tại đàn gà của bạn ra sao ! có gì khác thường nữa không ! thông tin bạn sơ sài quá ! chưa cụ thể , muốn giúp làm sao mà giúp đây.!
cách tạm thời thì dùng bột điện giải cho vào nước uống .vệ sinh tiêu độc khử trùng toàn bộ máng ăn , bình chứa nước !
sử dụng men tiêu hóa+ambicoli ( dạng bột ) trộn vào thức ăn , cho ăn !
không được cho gà ăn no ,
chúng tôi chờ thông tin cụ thể hơn , chi tiết hơn mới hướng dẫn bạn !

chiều nay vào chuồng, e thấy 1 con tự dưng dãy dãy, miệng có dịch nhày. đến chiêu tối nó chết. lúc chết gà lạnh nhanh
bác nói như vậy thực sự khó ai có thể chuẩn đoán chính sác được nhưng tạm thời dùn cách tăng sức đề kháng
thứ nhất bác lên cho gà uống điện giải hoặc vitamin c , bố chí máng nước tới gần nhưng nơi gà hay tụ tập vì khi gà ốm rất ngại vận động và không đi xa ta mang nước tới tận lơi gà sẽ uống nhiều hơn
và bác lên cho gà ăng nhiều hơn bình thường và phải sua gà dậy liên tục gà bắt gà vận động như vậy gà sẽ ăn nhiều hơn và khoẻ hơn

Back