Cập nhật giá chim trĩ và đầu ra cho chim trĩ

• Thread starter chimtrido_vn
  • Ngày gửi
Không biết ở Việt Nam mình đến bao giờ thịt chim trĩ sẽ vào được siêu thị như bên Mỹ nhỉ

mình đã ăn qua chim trĩ và thấy rằng nó cũng như gà ta vậy, do thấy lạ nên ăn thử cho biết với người ta thôi, chứ bảo rằng mai mốt ra quán tiếp tục kêu món chim trĩ nữa thì chắc là ko đâu, mà mình thấy đa phần những người khác cũng vậy, chưa thấy dấu hiệu gì để chim trĩ trở thành đặc sản cả

ae cho hoi? mình muốn nuôi chim trĩ thì ở đâu có giống tốt và gần ạ,và kỹ thuật nuôi có dễ và hiệu quả không mong chỉ giáo mình ở cà mau

Bạn tìm ở khu vực TP Hồ Chí Minh có rất nhiều trang trại lớn cung cấp chim trĩ giống

Xin chào cả nhà!
Tôi ở huyện Hớn Quản Tỉnh Bình Phước cũng đang nuôi chim trĩ đỏ, rất mong được hợp tác với các bạn gần xa để cùng nhau phát triển.
Nếu có điều kiện thì các anh chị em ta nên tổ chức họp mặt một buổi xem tình hình thế nào, tinh thần tập thể là sức mạnh rất lớn.

Last edited by a moderator:
các bác cho e ý kiến với. ở miền Trung đã phát triển nuôi chim trĩ chưa vậy? nếu bây giờ nuôi thì có đầu ra ổn định không vậy?mọi người đóng góp ý kiến dùm với

các bác cho e ý kiến với. ở miền Trung đã phát triển nuôi chim trĩ chưa vậy? nếu bây giờ nuôi thì có đầu ra ổn định không vậy?mọi người đóng góp ý kiến dùm với

Theo mình biết thì khu vực miền Trung có rất ít cơ sở nuôi chim trĩ và chủ yếu là chuyển từ miền Bắc vào

Em cũng đang do dự việc nuôi chim trĩ mà ngại cái đầu ra quá. hix
Chào bạn! Cảm ơn bạn đã quan tâm đến chim trĩ đỏ.
Tôi có vài ý nhỏ đóng góp cùng bạn.

Suy nghĩ + Làm = có thể thành công.
Suy nghĩ + không làm = không thể thành công.

Mỗi người có cách nhìn khác nhau và cách làm khác nhau. Theo tôi bạn nên đầu tư vừa phải ở giai đoạn đầu để có cơ sở tiếp cận với kỹ thuật chăn nuôi và thị trường. Thị trường hiện tại chưa rộng rãi như vật nuôi khác nên chính người nuôi phải tìm đầu ra cho sản phẩm của mình và không thể tiếp thị sản phẩm với lời hứa là tôi sẽ nuôi và sẽ cung cấp thế này thế kia, người ta không nghe mình đâu. Nếu người ta đồng ý mua sản phẩm của mình thì 5-6 tháng sau mới cung cấp được (chậm hơn người khác rồi). Nếu có tính toán thì nên tính đến thị trường chim trĩ thịt, thị trường con giống chỉ là lợi thế ban đầu.

chim trĩ mà ăn thịt có ngon không các bác, chắc thịt thơm lắm nhỉ

Vậy anh thành lập hội chăn nuôi chim trĩ đi anh, soạn thảo một kế hoạch rồi úp lên cho a e tham khảo, em cũng muốn chăn nuôi chim trĩ sẽ là một nghề bền vững. em tham gia.:D

Chim trĩ đỏ :
+ Trứng chim trĩ : 25.000đ/quả
+ Con giống 1 tuần tuổi : 100.000đ/con
+ Con giống 1 tháng tuổi : 200.000đ/con
+ Con giống 2,5 tháng tuổi : 350.000đ/con mái 350.000đ/con trống
+ Chim hậu bị 6 tháng tuổi : 600.000đ/con mái 550.000đ/con trống
+ Chim thịt : 350.000đ/kg
Đây là giá bán lẻ của tôi . các bác hạ giá ác quá loạn hết thị trường.nếu ae ta ở đâu cũng bán chỉ 1 giá thì thị trường
luôn ổn định và tốt cho tất cả moi ng.ngoài ra chim trĩ đỏ trống loại trên 6 tháng tuổi để làm cảnh giá còn cao hơn nữa.
trĩ đỏ thuộc loại quý hiếm .thịt thơm ngon , bổ dưỡng các nhà hàng sắp đưa vào menu,sức tiêu thu sẽ lớn ae ta cứ mạnh dạn đầu tư nuôi. Đây là y kiến và nhận dịnh của tôi, có j sai sot ae thông cảm! chúc ae chăn nuôi tôt và bán đắt hàng.

Bác này mới xuất hiện trên Báo và truyền hình Quảng Ninh. Rất mong được tham quan mô hình của Bác.

Theo tham khảo ý kiến từ nhiều người đã ăn thì thịt chim trĩ nuôi thua thịt gà nhà( với điều kiện cùng thời gian nuôi) và khi nuôi thì chi phí ( chuồng trại, thức ăn..) cao hơn gà nhà, chính vì vậy mà tổ tiên mình mới thuần dưỡng gà rừng để nuôi thịt chứ ko thuần dưỡng chim trĩ. Có ai muốn ăn thịt trĩ thì chẳng qua muốn ăn của lạ cho biết mà thôi.
Hiện nay các trại trĩ đang có nguồn thu nhập chính là bán con giống chứ ít có trại nào đi theo hướng bán con thịt, ai muốn làm giầu từ con này thì chắc cũng phải làm theo họ: mua giống về rồi nhân giống, muốn bạn được con giống thì phải thổi phồng lợi ích kinh tế của nó lên...
Bác này nói chí phải. Tin hay không thì tùy người đọc. Nhìn lại chăn nuôi trong thời gian 10-20năm thì tất rõ. Con dê có lúc mắc hơn con bà rồi sau đó rẻ như cho không, bây giời vừa ổn định lại. Đà điểu 10 năm về trước thị đắt ngang với thịt...phụng hoàng, Bây giờ chỉ tương đương với thịt gà vườn. Con nhím cũng vậy có thời điểm 10tr/cặp. Bây giờ không ai thèm mua. thịt nhím thì rẻ như thịt chuột.... Con gì sắp tới!!? Lời thật lòng nghe chói tai. Tùy anh chị ACE thôi.

con gì cũng vậy thôi các bác ạ, nuôi thì phải có sóng gió, quan trọng là phải biết liên kết lại và phát triển nó bền vững, chứ không thì cũng được thời gian ngắn thôi.

Back