Hỏi đáp cau cuu dai gia dinh giup dum dan ga nha em

em co dan ga 100con duoc khoang 1,2 toi 1,5kg hai ngay nay bo an dung u ru thoi manh ,phan xanh trang ,co cho uong thuoc thu y ban roi nhung kg het sang nay chet 2 con roi mong anh em giup dum

nhoangcr

nông trang nhỏ
bạn cho uống thuốc rồi nhưng mà thuốc gì ?
thuốc thì có hàng trăm loại biết bạn cho uống loại nào, uống ra sao, liều lượng ,uống bao nhiêu ngày/?
không thể nói đơn giản như thế được
nhiều lúc bạn cho uống trúng thuốc nhưng không đủ liều,bệnh chưa thể hết được
nên có thông tin tốt hơn nhé

nhoangcr

nông trang nhỏ
em mua ngoai tiem ban;tylovet,amococci,cam cum ,tts dac tri toi ,ru ,khec... tron com an gap doi lieu tren bao bi. ban thay khong on thi giup em voi .cam on ban truocnhe.

vtm ade 2g
a nagin hay paracetamn 2gam
metocin 2g (sulfamonometocin)
tất cả hòa chung tróng ltit nước cho uốngl iên tục 5 ngày

Last edited:

gathavuon

trùn quế giống-gà thả vừơn
Vì câu hỏi ko rỡ nên theo mình nếu gà thở mạnh kèm theo tiếng tooc tooc khi thở, sốt, phân có khi nhìêu loại thì là new.Phải dùng kháng thể chích Gum-new trước kết hợp trị thì tốt nhất,rải vôi sát trùng 3 ngày 1 lần/hết bệnh.Mua Genta-tylosin,kết hợp nứơc tỏi 1lạng/20lít nước,C,điện giải.uống xen kẻ nhau.5đến 7 ngày toàn đàn.Nên cách ly gà bệnh.Chúc may mắn.

ban' ga tha vuon ';ga kg tho manh keu tooc tooc ma khec thoi phan trang nhot ,dung tum lai ,chan kho lanh roi chet . thuoc metocin mua kg co ban' nhoangcr' oi co loai nao khac kg. cam on hai ban

nhoangcr

nông trang nhỏ
metocin của bi o mà tây ninh không có sao?
hoặc tìm loại nào có thành phân thuốc (sulfamonometocin)
không có thì bó tay. nếu có thì thì nhắn tin cho tôi

gathavuon

trùn quế giống-gà thả vừơn
[QUOc="bichphuong05321, post: 705629, member: 144329"]ban' ga tha vuon ';ga kg tho manh keu tooc tooc ma khec thoi phan trang nhot ,dung tum lai ,chan kho lanh roi chet . thuoc metocin mua kg co ban' nhoangcr' oi co loai nao khac kg. cam on hai ban[/QUOTE]
Thế là CRD ghép ECOLI rồi.Ra mua thuốc đặc trị bệnh ghép này nha.Tăng đề kháng.điện giải.Cho ăn thức ăn giàu đạm hơn theo tuổi gà.

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH