câu hỏi về cách vỗ bẽo cho gà

quang_siu_ga

Nhà nông tập sự
nhà em đang nuôi 100 con gà j được 1,5kg rồi thương lái vào mua bảo gà còn hơi bé. nay em hỏi cho cách vỗ bẽo cấp tốc cho gà, cho gà ăn gì để cho gà tăng cân nhanh nhất? anh chị nào có kinh nghiệm chỉ em với ạ!

quang_siu_ga

Nhà nông tập sự
Mẹ thằng lái, gà 1,5kg còn kêu bé
mấy thằng thương lái nó săn gà từ 2kg trở lên để thịt tết giá 150/kg fê quá. nhưng gà em hơi bé nó hạ xuống 130/kg thêa mới đau
[DOUBLEPOST=1454368419,1454368268][/DOUBLEPOST]
tăng cân nhanh và bán nhanh thì cám heo, đạm cao.[/QUOTEthưc cám heo chộn vào thức ăn ạ. hay cho ăn riêng cám đậm đặc của heo? em chưa hiểu cho lắm!

Changhung113

Nhà nông nghiệp dư
Giá 130k bán dc ròi, tg chi con mag ngày không cách nào tang 5lạng đc,chỉ nc cho nó an cát thi may ra ^_^

N

nongdanchuongmyhatay

Guest
cùng cảnh rồi bạn ơi

quang_siu_ga

Nhà nông tập sự
Giá 130k bán dc ròi, tg chi con mag ngày không cách nào tang 5lạng đc,chỉ nc cho nó an cát thi may ra ^_^
hì thì phải bán thôi 5ngay nữa tết rồi làm thế nào vỗ béo được. em chỉ hỏi lấy kinh nghiêm để đợt sau làm thôi ạ * _*

nhà em đang nuôi 100 con gà j được 1,5kg rồi thương lái vào mua bảo gà còn hơi bé. nay em hỏi cho cách vỗ bẽo cấp tốc cho gà, cho gà ăn gì để cho gà tăng cân nhanh nhất? anh chị nào có kinh nghiệm chỉ em với ạ!
Bạn nói "
nhà em đang nuôi 100 con gà j được 1,5kg rồi" là con gà gì vậy bạn

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH