CẦU TRÙNG bệnh của gà mà khiến người phát điên.

Em đang cho gà ăn cám mã XN 511L của công ty TNHH thức ăn chăn nuôi XINAN hải dương. Giá 245k/ bao/ 25kg. Không biết cám này thế nào. Mong các bác tư vấn giúp ạ. Trước đó em cho gà ăn cám g28 của công ty cổ phần dinh dưỡng thịnh phát 240k/ bao/ 25kg. Em thấy cám g28 có vẻ lớn hơn và tạo màu cho con gà rất đẹp.

Chăn nuôi mà bệnh rồi mới phòng. Chả khác gì viêm gan B rồi mới chích chủng ngừa
Trong khi lịch phòng bệnh cho gà từ 1 ngày tuổi đầy trên mạng. Đứa học cấp 1 mà biết đọc là làm theo được.
Vỡ mồm là đúng rồi.
Chăn nuôi đỡ cực hơn trồng trọt, vì sao? Vì chăn nuôi là dùng đầu óc, không phải dùng tay chân đâu
Lạy thánh (3 lạy)

Thánh nhận.
Mày lạy thánh làm gì đấy con?
Tao thấy mày trả lời không có tâm, không có đức và tỏ ra HẾT SỨC NGUY HIỂM nên tao lạy mày, mong những thằng như mày được lên bàn ăn chuối xanh sớm cho xã hội đỡ ô nhiễm.

skaterboi

Chính hiệu
Tao thấy mày trả lời không có tâm, không có đức và tỏ ra HẾT SỨC NGUY HIỂM nên tao lạy mày, mong những thằng như mày được lên bàn ăn chuối xanh sớm cho xã hội đỡ ô nhiễm.
Những thằng như tao lại sống rất khỏe
Còn đám như mày lại cứ loẹt nhoẹt, ngập ngụa ở đáy xã hội. Tao thì lại rất tốt, tao mong mày sống thọ để tiếp tục ăn bám cha mẹ, làm khổ vợ con
Kì ghê ta :Haha:

Những thằng như tao lại sống rất khỏe
Còn đám như mày lại cứ loẹt nhoẹt, ngập ngụa ở đáy xã hội. Tao thì lại rất tốt, tao mong mày sống thọ để tiếp tục ăn bám cha mẹ, làm khổ vợ con
Kì ghê ta :Haha:
Đã bảo là mày HẾT SỨC NGUY HIỂM mà mày cũng không hiểu. Thôi tao đành phải nói thẳng ra là MÀY RẤT ***. *** từ cái cách mày trả lời bài viết. Chỉ có thể dựa vào cái não nhẵn của mày mới có thể mở cái lỗ đít ngan phun ra chuyện tao (bọn tao) sống ở đáy xã hội được. Thôi. Đọc đi rồi về ngẫm, tao lười nói thêm với thằng não không có nếp nhăn.
P/s: nhìn avatar của mày tao thấy trán cao, rộng và hơi nhẵn, nên tao đoán không có (hoặc rất ít) nếp nhăn.

skaterboi

Chính hiệu
Đã bảo là mày HẾT SỨC NGUY HIỂM mà mày cũng không hiểu. Thôi tao đành phải nói thẳng ra là MÀY RẤT ***. *** từ cái cách mày trả lời bài viết. Chỉ có thể dựa vào cái não nhẵn của mày mới có thể mở cái lỗ đít ngan phun ra chuyện tao (bọn tao) sống ở đáy xã hội được. Thôi. Đọc đi rồi về ngẫm, tao lười nói thêm với thằng não không có nếp nhăn.
P/s: nhìn avatar của mày tao thấy trán cao, rộng và hơi nhẵn, nên tao đoán không có (hoặc rất ít) nếp nhăn.
Thằng quèn sống ở đáy xã hội :Haha:

hopga

Tập sự
skateboi nói đâu có gì sai mà bạn lại chửi bới ghê vậy. bác ấy nói rất có lý đó bạn ak.nuôi gà phòng bệnh hơn chữa bệnh. cái hơi quá của bác ấy là chủ thớt mới nuôi gà lần đầu nên nói thế cũng hơi bị ác nhưng đó cũng là một gợi ý để ace mình rút kinh nghiệm cho lần sau thôi. khuyên 2người nên dĩ hòa vi quý

skateboi nói đâu có gì sai mà bạn lại chửi bới ghê vậy. bác ấy nói rất có lý đó bạn ak.nuôi gà phòng bệnh hơn chữa bệnh. cái hơi quá của bác ấy là chủ thớt mới nuôi gà lần đầu nên nói thế cũng hơi bị ác nhưng đó cũng là một gợi ý để ace mình rút kinh nghiệm cho lần sau thôi. khuyên 2người nên dĩ hòa vi quý
Mấy ông cắn nhau quá

skaterboi

Chính hiệu
Em có biết gì đâu. Tự nhiên nhảy ra 1 thằng khách chửi um sùm sùm.
Cầu trùng chỉ cần uống thuốc phòng đúng lịch. Hạn chế thiệt hại rất rất nhiều.
Ko phòng, gà chết là tại ai? Tại chủ trại chứ ai :Haha:

lehatrang

Nghiệp dư
Việt Nam trình độ giỏi như vậy a. Hoang tưởng quá! Kháng thể được đóng gói khô, đưa vào cơ thể theo đường tiêu hóa. Cục thú y cấp giấy phép để sx như cấp phép sx "đặc trị cúm" của TS Lê Văn Năm khi có dịch H5N1 ở Việt Nam.

kutyhn

Chính hiệu
Cầu trùng thì gd 1 thù phòng ngày 17-19 và gd 2 thì 27-29 ngày. Ngoài ra thì phải để ý rồi tăng sức đề kháng. Phun thuốc khuer trùng và dọn phân thường xuyên. Lá mơ cũng hay nhưng câif kì tý mí đc

hopga

Tập sự
Thu
Em có biết gì đâu. Tự nhiên nhảy ra 1 thằng khách chửi um sùm sùm.
Cầu trùng chỉ cần uống thuốc phòng đúng lịch. Hạn chế thiệt hại rất rất nhiều.
Ko phòng, gà chết là tại ai? Tại chủ trại chứ ai :Haha:
thực tế thì bạn ko ác ý nhưng lần sau nhớ nói chuyện tế nhị hơn một chút là được vì mỗi người hiểu vấn đề theo một cách khác nhau, cũng nói về ý đó nhưng chỉ cần dùng từ khéo léo một chút thì người nghe sẽ cảm thấy có thiện cảm hơn. Ok

skaterboi

Chính hiệu
Thu
thực tế thì bạn ko ác ý nhưng lần sau nhớ nói chuyện tế nhị hơn một chút là được vì mỗi người hiểu vấn đề theo một cách khác nhau, cũng nói về ý đó nhưng chỉ cần dùng từ khéo léo một chút thì người nghe sẽ cảm thấy có thiện cảm hơn. Ok
Để làm gì??
Mình tham gia diễn đàn không phải để nịnh các thím dở hơi :Haha:
Có gì nói đó, thế thôi.
Việc gì phải tế nhị với đám cùi bắp nhể :cool:

hopga

Tập sự
Để làm gì??
Mình tham gia diễn đàn không phải để nịnh các thím dở hơi :Haha:
Có gì nói đó, thế thôi.
Việc gì phải tế nhị với đám cùi bắp nhể :cool:
[DOUBLEPOST=1499876092][/DOUBLEPOST]Mình không lịch sự với họ thì họ cũng sẽ không tôn trọng mình. Bạn trình độ tới đâu mà dám nói họ là đám cùi bắp, mà dù họ có cùi bắp đi chẳng nữa họ cũng là con người họ đáng được đối xử công bằng. Trong diễn đàn này có rất nhiều người tài bạn chưa chắc hơn họ đâu. Tốt nhất là nên mở lòng mình ra một chút vì vô đây là để giúp nhau không phải để xem ai hơn ai

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH