• CẦU TRÙNG bệnh của gà mà khiến người phát điên.

Thảo luận trong 'Chăn nuôi' , 2/10/16

1. hopga

hopga Nhà nông tập sự

skateboi nói đâu có gì sai mà bạn lại chửi bới ghê vậy. bác ấy nói rất có lý đó bạn ak. nuôi gà phòng bệnh hơn chữa bệnh. cái hơi quá của bác ấy là chủ thớt mới nuôi gà lần đầu nên nói thế cũng hơi bị ác nhưng đó cũng là một gợi ý để ace mình rút kinh nghiệm cho lần sau thôi. khuyên 2người nên dĩ hòa vi quý

2. linh tri

linh tri Học làm nông dân

Mấy ông cắn nhau quá

3. skaterboi

skaterboi Nhà nông chuyên nghiệp

Nghề nghiệp:
      Nuôi thỏ
      Em có biết gì đâu. Tự nhiên nhảy ra 1 thằng khách chửi um sùm sùm.
      Cầu trùng chỉ cần uống thuốc phòng đúng lịch. Hạn chế thiệt hại rất rất nhiều.
      Ko phòng, gà chết là tại ai? Tại chủ trại chứ ai :Haha:

4. lehatrang

lehatrang Nhà nông tập sự

5. kutyhn

kutyhn

Nghề nghiệp:
      NVKD
      Cầu trùng thì gd 1 thù phòng ngày 17-19 và gd 2 thì 27-29 ngày. Ngoài ra thì phải để ý rồi tăng sức đề kháng. Phun thuốc khuer trùng và dọn phân thường xuyên. Lá mơ cũng hay nhưng câif kì tý mí đc

6. hopga

hopga Nhà nông tập sự

Thu
      thực tế thì bạn ko ác ý nhưng lần sau nhớ nói chuyện tế nhị hơn một chút là được vì mỗi người hiểu vấn đề theo một cách khác nhau, cũng nói về ý đó nhưng chỉ cần dùng từ khéo léo một chút thì người nghe sẽ cảm thấy có thiện cảm hơn. Ok

7. skaterboi

Nghề nghiệp:
      Nuôi thỏ
      Để làm gì??
      Mình tham gia diễn đàn không phải để nịnh các thím dở hơi :Haha:
      Có gì nói đó, thế thôi.
      Việc gì phải tế nhị với đám cùi bắp nhể :cool:

8. hopga

hopga Nhà nông tập sự

--- @ 12/7/17 ---
      Mình không lịch sự với họ thì họ cũng sẽ không tôn trọng mình. Bạn trình độ tới đâu mà dám nói họ là đám cùi bắp, mà dù họ có cùi bắp đi chẳng nữa họ cũng là con người họ đáng được đối xử công bằng. Trong diễn đàn này có rất nhiều người tài bạn chưa chắc hơn họ đâu. Tốt nhất là nên mở lòng mình ra một chút vì vô đây là để giúp nhau không phải để xem ai hơn ai

9. lehoanggiacnty

lehoanggiacnty Nông dân nghèo

nói hay lắm người anh em, người ta mới tập nuôi gà chết hết tiền mua thuốc gặp thánh vào chửi sml thì còn hứng thú gì mà làm nữa :)

hopga thích bài này.
    10. skaterboi

Nghề nghiệp:
      Nuôi thỏ
      Đời không công bằng đâu thím ạ
      Chỉ kẻ yếu mới đòi công bằng.
      Chả có thằng nào giỏi hay giàu mà hô lên tôi cần công bằng cả :eek:
      Đây là đời thực, là cuộc sống, là cơm áo gạo tiền, không phải đang viết sách Hạt giống tâm hồn. :Haha:
      Mình cũng chả quan tâm việc mình giỏi hơn ai, ai giỏi hơn mình, ai hơn ai, gì gì đấy, ít có rãnh lắm. Cao nhân hơn mình thì mặc kệ cao nhân, không liên quan, chả ai cho mình cơm ăn cả. Quan tâm làm gì vậy?:eek: có cao nhân trong diễn đàn là mình với bạn phải sợ vãi rắm ra quần , run rẫy, đi nhẹ nói khẽ mới đúng đạo hả :eek:
      Còn đứa nào cùi bắp thì mình nói nó cùi bắp :Haha: ko lẽ đứa cùi bắp lại bắt mình khen là mày giỏi quá, anh phục mày quá, mày sắp thành tiến sĩ nông nghiệp rồi :Haha:
      Cùi bắp thì phải tự nhận mình cùi, để mà học hỏi cho lên lever, cái loại đã cùi còn muốn người khác vuốt ve thì đời nó chỉ ăn cám giống trong tác phẩm Vợ Nhặt ấy, không có cơm mà ăn đâu o_O
      Thống nhất quan điểm thế nhé.
      Nhắc lại đây không phải sách Súp gà cho tâm hồn, xin đừng rao giảng đạo đức, vớ vẩn , cực vớ vẩn với mình :Haha: xin mời bạn vào web lời hay ý đẹp , web tín ngưỡng, web tôn giáo để nói lời hay ý đẹp. :rolleyes: sẽ rất nhiều người like cho bạn :Haha:

Last edited: 18/7/17
    11. lehatrang

lehatrang Nhà nông tập sự

Chém gió tí cho vui! Ace vào mục " nuôi gà bằng thảo dược" học hỏi thánh chữa bệnh cho người và nuôi gà giỏi lắm. Tiếc rằng, giỏi thế mà đi ở ẩn!