CẦU TRÙNG bệnh của gà mà khiến người phát điên.

E có đàn gà 600con,từ lúc 1 ngày tuổi đến bgiờ đc gần tháng, hầu như ko hao hụt con nào ." đag mừng """Ấy vậy mấy ngày gần đây có vài con có biểu hiện phân đỏ (máu) e nghĩ bệnh bình thường thui nên cho uống thuốc phòng trung trung. Và ko thể ngờ chỉ 2,_3 hôm sau mỗi hôm e nhặt xác khoảng 20con. Và giờ e mếu mà ko khóc nổi đây , hu hu. Và khi đi mua thuốc, người bán thuốc có vẻ thấy đc sự khẩn cấp, lo lắng của e,nên đc buổi sả hàng, chém lúa cho đến khi ví e ko còn 1đ. Giờ e đang cho gà ăn, uống bằng thuốc đặc trị,mong là sẽ qua khỏi đợt này.
Ae chăn gà chút ý bệnh này nhé, Bệnh có sự lây đàn và phát tác nhanh kinh khủng ,

Tao thấy mày trả lời không có tâm, không có đức và tỏ ra HẾT SỨC NGUY HIỂM nên tao lạy mày, mong những thằng như mày được lên bàn ăn chuối xanh sớm cho xã hội đỡ ô nhiễm.
Những thằng như tao lại sống rất khỏe
Còn đám như mày lại cứ loẹt nhoẹt, ngập ngụa ở đáy xã hội. Tao thì lại rất tốt, tao mong mày sống thọ để tiếp tục ăn bám cha mẹ, làm khổ vợ con
Kì ghê ta :Haha:

Những thằng như tao lại sống rất khỏe
Còn đám như mày lại cứ loẹt nhoẹt, ngập ngụa ở đáy xã hội. Tao thì lại rất tốt, tao mong mày sống thọ để tiếp tục ăn bám cha mẹ, làm khổ vợ con
Kì ghê ta :Haha:
Đã bảo là mày HẾT SỨC NGUY HIỂM mà mày cũng không hiểu. Thôi tao đành phải nói thẳng ra là MÀY RẤT NGU. Ngu từ cái cách mày trả lời bài viết. Chỉ có thể dựa vào cái não nhẵn của mày mới có thể mở cái lỗ đít ngan phun ra chuyện tao (bọn tao) sống ở đáy xã hội được. Thôi. Đọc đi rồi về ngẫm, tao lười nói thêm với thằng não không có nếp nhăn.
P/s: nhìn avatar của mày tao thấy trán cao, rộng và hơi nhẵn, nên tao đoán không có (hoặc rất ít) nếp nhăn.

Đã bảo là mày HẾT SỨC NGUY HIỂM mà mày cũng không hiểu. Thôi tao đành phải nói thẳng ra là MÀY RẤT NGU. Ngu từ cái cách mày trả lời bài viết. Chỉ có thể dựa vào cái não nhẵn của mày mới có thể mở cái lỗ đít ngan phun ra chuyện tao (bọn tao) sống ở đáy xã hội được. Thôi. Đọc đi rồi về ngẫm, tao lười nói thêm với thằng não không có nếp nhăn.
P/s: nhìn avatar của mày tao thấy trán cao, rộng và hơi nhẵn, nên tao đoán không có (hoặc rất ít) nếp nhăn.
Thằng quèn sống ở đáy xã hội :Haha:

skateboi nói đâu có gì sai mà bạn lại chửi bới ghê vậy. bác ấy nói rất có lý đó bạn ak.nuôi gà phòng bệnh hơn chữa bệnh. cái hơi quá của bác ấy là chủ thớt mới nuôi gà lần đầu nên nói thế cũng hơi bị ác nhưng đó cũng là một gợi ý để ace mình rút kinh nghiệm cho lần sau thôi. khuyên 2người nên dĩ hòa vi quý

skateboi nói đâu có gì sai mà bạn lại chửi bới ghê vậy. bác ấy nói rất có lý đó bạn ak.nuôi gà phòng bệnh hơn chữa bệnh. cái hơi quá của bác ấy là chủ thớt mới nuôi gà lần đầu nên nói thế cũng hơi bị ác nhưng đó cũng là một gợi ý để ace mình rút kinh nghiệm cho lần sau thôi. khuyên 2người nên dĩ hòa vi quý
Mấy ông cắn nhau quá

Em có biết gì đâu. Tự nhiên nhảy ra 1 thằng khách chửi um sùm sùm.
Cầu trùng chỉ cần uống thuốc phòng đúng lịch. Hạn chế thiệt hại rất rất nhiều.
Ko phòng, gà chết là tại ai? Tại chủ trại chứ ai :Haha:

Việt Nam trình độ giỏi như vậy a. Hoang tưởng quá! Kháng thể được đóng gói khô, đưa vào cơ thể theo đường tiêu hóa. Cục thú y cấp giấy phép để sx như cấp phép sx "đặc trị cúm" của TS Lê Văn Năm khi có dịch H5N1 ở Việt Nam.

Cầu trùng thì gd 1 thù phòng ngày 17-19 và gd 2 thì 27-29 ngày. Ngoài ra thì phải để ý rồi tăng sức đề kháng. Phun thuốc khuer trùng và dọn phân thường xuyên. Lá mơ cũng hay nhưng câif kì tý mí đc

Thu
Em có biết gì đâu. Tự nhiên nhảy ra 1 thằng khách chửi um sùm sùm.
Cầu trùng chỉ cần uống thuốc phòng đúng lịch. Hạn chế thiệt hại rất rất nhiều.
Ko phòng, gà chết là tại ai? Tại chủ trại chứ ai :Haha:
thực tế thì bạn ko ác ý nhưng lần sau nhớ nói chuyện tế nhị hơn một chút là được vì mỗi người hiểu vấn đề theo một cách khác nhau, cũng nói về ý đó nhưng chỉ cần dùng từ khéo léo một chút thì người nghe sẽ cảm thấy có thiện cảm hơn. Ok

Thu
thực tế thì bạn ko ác ý nhưng lần sau nhớ nói chuyện tế nhị hơn một chút là được vì mỗi người hiểu vấn đề theo một cách khác nhau, cũng nói về ý đó nhưng chỉ cần dùng từ khéo léo một chút thì người nghe sẽ cảm thấy có thiện cảm hơn. Ok
Để làm gì??
Mình tham gia diễn đàn không phải để nịnh các thím dở hơi :Haha:
Có gì nói đó, thế thôi.
Việc gì phải tế nhị với đám cùi bắp nhể :cool:

Để làm gì??
Có gì nói đó, thế thôi.
Mình không lịch sự với họ thì họ cũng sẽ không tôn trọng mình. Bạn trình độ tới đâu mà dám nói họ là đám cùi bắp, mà dù họ có cùi bắp đi chẳng nữa họ cũng là con người họ đáng được đối xử công bằng. Trong diễn đàn này có rất nhiều người tài bạn chưa chắc hơn họ đâu. Tốt nhất là nên mở lòng mình ra một chút vì vô đây là để giúp nhau không phải để xem ai hơn ai

Để làm gì??
Có gì nói đó, thế thôi.
Mình không lịch sự với họ thì họ cũng sẽ không tôn trọng mình. Bạn trình độ tới đâu mà dám nói họ là đám cùi bắp, mà dù họ có cùi bắp đi chẳng nữa họ cũng là con người họ đáng được đối xử công bằng. Trong diễn đàn này có rất nhiều người tài bạn chưa chắc hơn họ đâu. Tốt nhất là nên mở lòng mình ra một chút vì vô đây là để giúp nhau không phải để xem ai hơn ai
nói hay lắm người anh em, người ta mới tập nuôi gà chết hết tiền mua thuốc gặp thánh vào chửi sml thì còn hứng thú gì mà làm nữa :)

Đời không công bằng đâu thím ạ
Chỉ kẻ yếu mới đòi công bằng.
Chả có thằng nào giỏi hay giàu mà hô lên tôi cần công bằng cả :eek:
Đây là đời thực, là cuộc sống, là cơm áo gạo tiền, không phải đang viết sách Hạt giống tâm hồn. :Haha:
Mình cũng chả quan tâm việc mình giỏi hơn ai, ai giỏi hơn mình, ai hơn ai, gì gì đấy, ít có rãnh lắm. Cao nhân hơn mình thì mặc kệ cao nhân, không liên quan, chả ai cho mình cơm ăn cả. Quan tâm làm gì vậy?:eek: có cao nhân trong diễn đàn là mình với bạn phải sợ vãi rắm ra quần , run rẫy, đi nhẹ nói khẽ mới đúng đạo hả :eek:
Còn đứa nào cùi bắp thì mình nói nó cùi bắp :Haha: ko lẽ đứa cùi bắp lại bắt mình khen là mày giỏi quá, anh phục mày quá, mày sắp thành tiến sĩ nông nghiệp rồi :Haha:
Cùi bắp thì phải tự nhận mình cùi, để mà học hỏi cho lên lever, cái loại đã cùi còn muốn người khác vuốt ve thì đời nó chỉ ăn cám giống trong tác phẩm Vợ Nhặt ấy, không có cơm mà ăn đâu o_O
Thống nhất quan điểm thế nhé.
Nhắc lại đây không phải sách Súp gà cho tâm hồn, xin đừng rao giảng đạo đức, vớ vẩn , cực vớ vẩn với mình :Haha: xin mời bạn vào web lời hay ý đẹp , web tín ngưỡng, web tôn giáo để nói lời hay ý đẹp. :rolleyes: sẽ rất nhiều người like cho bạn :Haha:

Last edited by a moderator:
Chém gió tí cho vui! Ace vào mục " nuôi gà bằng thảo dược" học hỏi thánh chữa bệnh cho người và nuôi gà giỏi lắm. Tiếc rằng, giỏi thế mà đi ở ẩn!

Bài viết có nội dung tương tự
  • Cầu cứu gấp đàn gà bị cầu trùng
    • Thread starter Gatauvang2016
    • Ngày gửi
  • lá cây chữa bệnh cầu trùng cho gà
    • Thread starter ngaymoibinhyen
    • Ngày gửi
  • Gà bị gum ghép cầu trùng
    • Thread starter Vũ Văn Tuấn
    • Ngày gửi
  • Giúp chuẩn đoán gà em bị bệnh gì?
    • Thread starter Bitomoshi