Cầu trùng gà

• Thread starter xuanlap68
  • Ngày gửi
Mình có nuoi 2000 gà lương phương .và1500ga lai chọi được 45ngay tuổi ,do mưa nhiều ẩm uot nên bị cầu trùng, nhưng điều đáng lo nhất của mình là lần nào cho uống thuốc cầu trùng cũng bi liêt, vậy ai có cách nào hạn chế đươc hiên tượng này mình xin cảm ơn! Gà mình cho ăn cám viên nhé lần nào cũng bị

Xin cảm ơn !moi nguoi
:Cry::Cry::Cry: Không có ai giúp đuoo thì thật là buồn, lần nào cho uống thuốc cầu trùng cũng bị liệt rồi chết vài chuc con

Bác coi kĩ lại xem có bị ghép thêm bệnh gì không. Trại mình ít gặp cầu trùng nên kinh nghiệm không nhiều. Bác nên đổi thuốc có thành phần khác đi, 3 loại thuốc bác dùng đều chung thành phần. Bác thử gavacoc của gấu vàng xem sao, mình dùng thấy rất hiệu quả

Cảm ơn bác , lứa sau minh xe đổi thuốc ,đàn gà bây giờ mất khoảng 30 con bị ghép ecoli , mình đã tách riêng mong được sư tu vấn của bác và mọi người ,xin cam ơn!!!

khi cầu trùng chết thì sẽ để lại vết hoại tử ở vị trí mà cầu trùng kí sinh vào đó ,gây viêm ruột xuất huyết , nên khi cho uống cầu trùng thường dùng thêm 1 loại kháng sinh khác để chống nhiễm khuẩn đường tiêu hóa , như amox , doxy , enrofloxacin ..........và bổ sung thêm vitamin k để hạn chế xuất huyết niêm mạc ruột . thuốc cầu trùng độc , nên sau khi đợt điều trị cầu trùng phải dùng thuốc giải độc gan ,đơn giản chỉ dùng methionin cũng dc , giá bán khoảng 150.000 /kg , bán lẻ .

ESB3 30% nhé , Cầu Trùng , Ecoli hay ghép gì cũng hết càng sớm càng tốt , còn nước còn tác , cầu trùng gặp kháng sinh đặc hiệu là trị trong 1 ngày có kết quả liền , còn ghép Ecoli hay thứ khác thì hơi lâu chút

khi cầu trùng chết thì sẽ để lại vết hoại tử ở vị trí mà cầu trùng kí sinh vào đó ,gây viêm ruột xuất huyết , nên khi cho uống cầu trùng thường dùng thêm 1 loại kháng sinh khác để chống nhiễm khuẩn đường tiêu hóa , như amox , doxy , enrofloxacin ..........và bổ sung thêm vitamin k để hạn chế xuất huyết niêm mạc ruột . thuốc cầu trùng độc , nên sau khi đợt điều trị cầu trùng phải dùng thuốc giải độc gan ,đơn giản chỉ dùng methionin cũng dc , giá bán khoảng 150.000 /kg , bán lẻ .
Cảm ơn bác cho minh thêm kinh nghiệm

Back