[CÂY CAO SU]hỏi về bệnh trên cây cao su (có hình)

• Thread starter thatkhang
  • Ngày gửi
Vườn cây cao su nhà e được 4 năm tuổi. Có 1 vài cây mắc bệnh lạ. Cây chảy bị chảy mũ, vỏ cây bị hư....e sợ rằng bệnh sẽ lây sang những cây khác. Em mong biết được chính xác bệnh để có thể chữa trị và phòng ngừa cho các cây khác. Xin anh chị giúp đỡ
thatkhang
[/URL][/IMG]
thatkhang
[/URL][/IMG]
thatkhang
[/URL][/IMG]
thatkhang
[/URL][/IMG]
thatkhang
[/URL][/IMG]
thatkhang
[/URL][/IMG]
Em mong được giúp đỡ sớm để có thể chữa trị cho mấy cây sao su của mình

Đây là bệnh nấm hồng trên cao su, bệnh thường xuất hiện vào mua mưa, tại các phân cành. Bệnh nặng làm chết phần trên ngọn. Làm giảm đáng kể năng suất và độ mủ. Validamycin vẫn là thuốc đặc trị và tỏ ra hiệu quả. Bác nên tranh thủ ra tiệm thuốc BVTV gần nhất mua vài lít về phun kỹ toàn vườn và chú ý tập trung phun tại các phân cành (ko cần phun lên tán lá).
Trong 6 tháng mùa mưa nên tiến hành phun từ 3-4 lần là ok!

Đây là bệnh nấm hồng trên cao su, bệnh thường xuất hiện vào mua mưa, tại các phân cành. Bệnh nặng làm chết phần trên ngọn. Làm giảm đáng kể năng suất và độ mủ. Validamycin vẫn là thuốc đặc trị và tỏ ra hiệu quả. Bác nên tranh thủ ra tiệm thuốc BVTV gần nhất mua vài lít về phun kỹ toàn vườn và chú ý tập trung phun tại các phân cành (ko cần phun lên tán lá).&lt;br&gt;<br>
Trong 6 tháng mùa mưa nên tiến hành phun từ 3-4 lần là ok!
&lt;br&gt;<br>
em cảm ơn anh nhiều lắm. Nhà em đang làm theo hướng dẫn của anh. Chúc anh nhiều sức khỏe

Back