cây cau sâm banh

Chào các bạn,mình đang làm ở khu du lịch,ở đây người ta trồng rất nhiều cau sâm banh để tạo bóng mát và làm đẹp không gian. Cây này cũng khá đẹp nhưng có cái giỡ của nó là nó rất hay bị lũng bụng k biết do con sâu gì đục thân nó nữa. Con đó nó gây thối đốt của cây cau nhưng có điều phần bụng nó vẫn còn xanh tươi lắm,vậy liệu nó có khả năng ra đợt khác không vậy các bạn.Nếu bạn nào biết cách thì chỉ giúp mình với nhé,cảm ơn các bạn rất nhiều.
Mình rất vui mừng nếu biết bạn nào thắc mắc về lĩnh vực,vấn đề nào mà mình biết mình xin sẵn sàng.

Ngoài ra cung còn một số biện pháp sinh học khác như trên cây các loại cây ăn trái khi ở giai đoan con mới trưởng thành nên dùng vôi quét ơ thân gốc cách 3-4 tháng tiến hành quét một lần cũng có thể ngừa xen tóc( thành trùng của sâu đục thân) để trứng vao trong thân cây. Viêc nuôi kiếng vàng là biện pháp hữu hiệu nhất để phòng trừ sâu đục thân nhưng người ta thường ngại nuôi vì khó cho khâu thu hoach, nhưng theo mình ko khó gì đâu. Còn một biện pháp nữa là sử dụng các loại bẫy đèn dẫn dụ thành trùng.

Back