Cây cỏ lạ này tên là gì???

• Thread starter MINHTRIETHUYNH
  • Ngày gửi
Các bác cho hỏi cỏ này tên là gì???
Mình thấy nó mọc rất nhanh, rồi ít bữa là chết mất không để lại dấu vết gì hết. Ít bữa lại mọc lên lại
cám ơn các bác

File đính kèm

• anh (4).JPG
    anh (4).JPG
    176.6 KB · Lượt xem: 100
  • anh (3).JPG
    anh (3).JPG
    149.2 KB · Lượt xem: 87
  • anh 1.JPG
    anh 1.JPG
    183.8 KB · Lượt xem: 89
  • anh 2.JPG
    anh 2.JPG
    184.1 KB · Lượt xem: 88
  • anh 3.JPG
    anh 3.JPG
    188.8 KB · Lượt xem: 86
  • anh (3).JPG
    anh (3).JPG
    149.2 KB · Lượt xem: 84
Rau càng cua :D
không phải càng cua bác ah, vì cáng cua mình an hoài, cây này có hoa màu trắng đó, mọc chung với các loài khác, các bác chịu khó nhìn ti đi
cám ơn nhiều
Hình mới mong các bác giúp

Nhìn giống cây nhọ nồi. Chỉ khác lá cây này mọng nước, bóng bẩy chứ không có răng cưa và lông tơ. Mà chắc ko ăn uống gì đc đâu. Tốt nhất cứ nhổ tận gốc phơi khô đem đốt đi . Xong lấy tro mà bón rau . Khỏi phải lăn tăn.
Vài lời để lại xin đừng ném đá.

Cho hỏi : vườn nhà mình tự mọc 1 cây cỏ lạ,nhờ tư vấn.Cảm ơn nhiều.

cỏ lạ gì? đây là cây cỏ dại chứ lạ gì! bác thử nghiên cứu coi nó có coi nó có công dụng gì, thử bẻ đăm cho gà uốn xem thế nào, nhiều khi lại là cỏ quý!

Các bác cho hỏi cỏ này tên là gì???
Mình thấy nó mọc rất nhanh, rồi ít bữa là chết mất không để lại dấu vết gì hết. Ít bữa lại mọc lên lại
cám ơn các bác
Oldenlandia corymbosa Cỏ lưỡi rắn

Cay nay k p
cây này lạ quá, mới thấy lần đầu, bó tay
I la co ma la cay sâm hồng .do chim an hat roi thai xuong cay moc len. Ban bon phan cham soc lam sach co sau 3nam dao len lay 1cu to nhu co chan roi rua sach ngam voi nuoc gao vai ngay roi lai lay ra phoi kho ngam ruou uong. Sam nay cung k quy nen chi ngam uong choi thoi k tot nhu sam khac.....

Nó có hình thái giống sâm nên mọi người gọi là sâm thế thôi. Chứ cây này có độc tính, thường dùng làm thuốc xổ, chữa các bệnh có hòn cục trong người hoặc làm thuốc đắp chỗ sưng đau. Cây này chim ăn hạt rồi nhả ra, mọc hoang nhanh hơn rau mồng tơi, trong sách gọi nó là cây thương lục, nó có màu hồng bên ngoài lại giống sâm nên mọi người gọi luôn là hồng sâm dùng để ngâm rượu uống cho "mát" và "bổ". Chứ thực ra nó chẳng có gì là sâm cả.cẩn thận:rolleyes:

Ngày xưa mình đọc tạp chí cây thuốc & sức khỏe, hay có chuyên mục gửi mẫu cây cho các chuyên gia phân tích xem cây gì, bạn nếu cần thì xem lại tạp chí đó để tìm hiểu, trên đây sao biết hết mấy cây lạ được!

Back