cây đu đủ,mọi người vào giúp e tý ah,

• Thread starter truongbinhhunghoa
  • Ngày gửi
hiện tai e muốn trồng khoản 120 cây đu đủ để bán tết, theo các bác thì nên trồng loại nào,trái vàng ươm để trưng tết ,hay là loại để ăn,cho e hỏi thêm là với 120 cây đu đủ đó thu hoạch được 10t kg ah, bắt đầu từ tháng máy mình có thể trồng được,e cám ơn các bác nhiều ah.

Nhà mình trồng có 3 cây đu đủ mà ăn muốn ná thở rồi, trái ra sum suê dài 1m, lớn nhỏ đều có. Nói chung bạn nên trồng vào mùa mưa là thích hợp để cây con có đủ lượng nước để phát triển. Thu nhập thì không thể chính xác thống kê được. Thân chào

Nhà mình trồng có 3 cây đu đủ mà ăn muốn ná thở rồi, trái ra sum suê dài 1m, lớn nhỏ đều có. Nói chung bạn nên trồng vào mùa mưa là thích hợp để cây con có đủ lượng nước để phát triển. Thu nhập thì không thể chính xác thống kê được. Thân chào
mình trồng để kinh doanh mà, hiện tai thì nhà mình cũng được 5 gốc, ăn cũng hơi mệt kkkkkk

mình trồng để kinh doanh mà, hiện tai thì nhà mình cũng được 5 gốc, ăn cũng hơi mệt kkkkkk
Bạn mà trồng đến 120 gốc thì thu hoạch nhanh đó. Bởi bây giờ chưa có cái thương hiệu nào liên quan đến đu đủ nhiều như là :nước ép đu đủ, sinh tố đu đủ, hay là mặt nạ đu đủ,... thế cho nên là rất có tiềm năng nếu bạn có vốn và đầu tư công nghệ. Cộng thêm tiềm lực tài chính, đất đai dồi dào, và khả năng chăm sóc cao. Thì trong tương lai hy vọng là đc ăn sinh tố đu đủ, nước ép đu đủ bán khắp Thành phố. Đang mong lắm.

Back