Thảo luận Cây gỗ Hồng sắc Ấn Độ

• Thread starter khoai sùng
  • Ngày gửi
Hồng sắc Ấn độ, Hồng sắc Đông Ấn- Rosewood Indian (Dalbergia latifolia) cây có thể đạt độ cao đến 40 mét, gỗ thường dùng để chế tác các loại nhạc cụ cao cấp.

Tôi thấy bạn Dương rất nhiệt tình với anh em trên Agrilviet, thật phục bạn quá.
Tôi rất thích trồng cây để sau này cho con mà giờ đang tìm giống khó quá. Bạn khoai tìm dc những giống đó hay thật.

Tôi thấy bạn Dương rất nhiệt tình với anh em trên Agrilviet, thật phục bạn quá.
Tôi rất thích trồng cây để sau này cho con mà giờ đang tìm giống khó quá. Bạn khoai tìm dc những giống đó hay thật.
những cây bác khoaisung chơi em thấy bên cây cảnh họ cũng có. hạt họ phải nhập về. em trước mắt sưu tầm trong nước trước, vậy chư bác sưu tầm những cây gỗ quí của việt nam cũng không đơn giản đâu, nếu có bạn đồng hành chia sẻ cho nhau về kinh nghiệm, giống... thì đỡ rất nhiều. sau này khi nào thấy ổn ổn em mới tính đến sưu tầm như bác khoaisung
những cây bác khoaisung chơi em thấy bên cây cảnh họ cũng có. hạt họ phải nhập về. em trước mắt sưu tầm trong nước trước, vậy chư bác sưu tầm những cây gỗ quí của việt nam cũng không đơn giản đâu, nếu có bạn đồng hành chia sẻ cho nhau về kinh nghiệm, giống... thì đỡ rất nhiều. sau này khi nào thấy ổn ổn em mới tính đến sưu tầm như bác khoaisung
bác trồng cây cho con cháu sau này thì đâu có khó. việt nam rất nhiều gỗ quí và có giá trị nhé. thậm chí bác trồng mấy cây gỗ quí nước ngaoì thì trong nước dân ta không biết giá trị nó, có khi giá bán lại không cao đâu:Dapdau:. bác cứ trống cây quí như: trắc, cẩm lai, sưa... như sưa thì không đến đời con đâu bác. như hiện tại thì tầm 10 năm là hốt bạc rồi.
anh dân ở hcm hả??? dưới này em cũng quen 2 anh. 2 ảnh cũng sưu tầm được nhiều cây quí lắm anh, em đang chạy theo 2 lão để học hỏi nè. em đang ở quận 11, khi nào rảnh anh em giao lưu.

Ok bac. Minh dang o Q.7, may bua nay dang o ngoai que, o que mjnh trong hon 100 cay Cam Lai va 1 it go do. Minh cung muon trong them
Nhung loai khac nua. Hom qua moi lay 10 cay Sandalwood cua bac Quy tam dao. Gia dat qua bac oi. 200k/cay. Bac co biet cho nao ban re hon khong? Mjnh cung da dat 100 hat Sandalwood ma chua co que toi. Bac o q11 duong nao vay? Hnao mjnh ghe de cafe choi. Van Duong noi 2 lao kia dang choi cay gi vay bac?
mình đang ở gần ngã tư lý thường kiệt giao 3/2. mình chưa quan tâm đến các loại cây nước ngoài nên mình không biết. 2 anh mình quen trên sg cũng sưu tầm được rất nhiều loại.

Ok bac. Minh dang o Q.7, may bua nay dang o ngoai que, o que mjnh trong hon 100 cay Cam Lai va 1 it go do. Minh cung muon trong them
Nhung loai khac nua. Hom qua moi lay 10 cay Sandalwood cua bac Quy tam dao. Gia dat qua bac oi. 200k/cay. Bac co biet cho nao ban re hon khong? Mjnh cung da dat 100 hat Sandalwood ma chua co que toi. Bac o q11 duong nao vay? Hnao mjnh ghe de cafe choi. Van Duong noi 2 lao kia dang choi cay gi vay bac?
chủ nhật này bac co ranh khong mjnh qua do cf choi?

Back