cây gừa Nhật

• Thread starter leequoc79
  • Ngày gửi

---------------
bác binhminh xem dùm cháu cây này mua khoảng bao nhiêu là được bác?

Last edited by a moderator:
tribonsai

cây này giá người ta bán bao nhiêu vậy.
bác chơi cây lâu chưa ở đâu vậy.
chúc bác mua được cây đẹp

Cây này nếu mua thì phải nuôi thời gian lâu mới chơi được, vì nhìn tổng thể quá mất cân đối, đoạn thân giữa quá to trong khi đế thì lại bé tý. Vài lời nhận xét!

Theo tôi cây này không có đế, phần thân lại bị quá teo ở gốc và gần gốc...Cây này chỉ trồng làm cảnh thôi bạn ạ !

đúng là cây này nhìn vào thấy ko cân đối gì cả!nhưng nhìn lạ mắt
cháu tính mua về để dành cho bữa thuyết trình sắp tới cho sinh động thêm,...với lại thực hành các bài học ...thôi.hihihi^^!

Cây xấu quá bạn à...không dùng vào việc gì được đâu..bạn xem cây dưới đây dáng thác đổ vẫn bị chê là chưa mềm phải uốn cành lại đấy

cây đó nuôi vài năm rồi uốn thành phẩm được ko bác,mua khoảng vài chục nghìn àh!^^,mà thôi chắc con nghỉ mua lun,đúng là nhìn xấu wá...!!hixhix

hi hi.. cây chi mà xấu vậy, đừng mua bạn à...đúng là cây của bác Bình Minh được cáí gốc đẹp còn tổng thể thì hơi cứng...hum bữa vào trang web ************** thấy người ta uống cây hay quá trời luôn ..mài rảnh nhỏ trên thân cây, bỏ dây nhôm vào rồi bẻ được cả thế cây mà không để lại thẹo.

Cây đã không ra dáng thế gì thì bạn có nhọc công nuôi thêm 5, 7 năm nữa cũng vậy thôi. Nếu bạn lỡ mua rồi thì chiết mấy nhánh nhỏ để sau này chơi bonsai mini, giữ cái chậu mai mốt mua cây khác trồng vô. Hihi

con tính mua,may mà nhờ các bác khuyên,con nghỉ mua lun rồi,hihi,chờ người ta ế thì cho mình,kàkà,về thí nghiệm theo lời bác Tranvi ~.^,con chưa có tí kinh nghiệm gì về bonsai mà,toàn trên sách vở!!!!

cây đó nuôi vài năm rồi uốn thành phẩm được ko bác,mua khoảng vài chục nghìn àh!^^,mà thôi chắc con nghỉ mua lun,đúng là nhìn xấu wá...!!hixhix

Vài chục nghìn thì giá của cái chậu đủ rồi, người ta cho không cái cây về để luyện tập uốn tỉa cũng tốt đó bạn ạ.
Với cây xấu và quái đản này mà làm cho nó có duyên được thì mới sướng
---------------
Cây này sức sống rất mãnh liệt, vết thưông mau lành, vì thế gọt đẽo vô tư miễn là chăm sóc tốt.
Hãy thử làm như thế này xem nhé:

Chúc thành công.

đoạn thẳng đơ cắm vào đất kia là rễ, còn đoạn to là cành, đây là một cành có rễ phụ họ trồng chỉ để chơi cho vui. Làm như 4tthanh là đẹp đó bạn

Back