Cây hoa hướng dương trồng ở Việt Nam có ra hạt được không?

Em trồng thử hoa hướng dương ở nhà. Bông rất to, nhiều hạt, nhưng toàn hạt lép. Làm thế nào để trồng hướng dương ra hạt ạ? Nhờ các bác tư vấn giúp em!

Phải mua thuốc về kích thích, bôi cuống hoa lúc mới nhú,lúc đang hoa, chế độ bón phân hợp lý , và tùy thổ nhưỡng từng vùng mới mong đạt kq tốt đc bạn à.

Em mình trồng hoa này cũng không có nhiều hạt lắm. Mà đã ít hạt thì chớ lại toàn lép như của bạn trồng. Người ta trồng lấy hạt chắc phải có quy trình hẳn hoi chứ tự nhiên chắc không được.

Mình cũng chỉ trồng để lấy hoa, chưa thử để hạt bao giờ nên cũng không biết. Nhưng mình nghĩ là cũng không khó đâu, chắc là có thêm một số kỹ thuật chăm bón cho vào hạt sau khi hoa tàn thôi.

Em trồng thử hoa hướng dương ở nhà. Bông rất to, nhiều hạt, nhưng toàn hạt lép. Làm thế nào để trồng hướng dương ra hạt ạ? Nhờ các bác tư vấn giúp em!
B
hạt đos mua ở siêu thị hoặc các cửa hàng bán hạt giống nhiều lắm, dễ trồng lắm bạn ạ
Em trồng thử hoa hướng dương ở nhà. Bông rất to, nhiều hạt, nhưng toàn hạt lép. Làm thế nào để trồng hướng dương ra hạt ạ? Nhờ các bác tư vấn giúp em![/QUOQQUOTBạn vào Nghệ An xem TH của bà Hương trồng thế nào nhé.Mình thấy bông rất nặng trĩu,tất nhiên TH không để quá già mới thu hoạch nên không thể kiểm tra mức độ chắc hạt nhưng TH không trồng chỉ để lấy thân cây và hạt lép cho bò đâu.Hướng dương TH trồng không cao lắm đâu,cây cao lắm cũng chỉ 2m là cùng,cây thấp thì cũng chỉ tầm 1m nên mình đoán là hướng dương loại thấp.Trồng nhiều,tập trung thì thụ phấn tốt hơn,hạt sẽ chắc hơn là trồng ít mà quá thưa

Hướng dương h TH true milk trồng cho bò sữa ăn ở nghĩa đàn nghệ an bạt ngàn hoa nhưng ko lấy hoa với hạt, đang hoa người ta cho xe tự hành cắt băm nhỏ ủ men cho bò. Ai yêu hoa này coi họ làm chắc tiếc lắm nhển?

Hướng dương h TH true milk trồng cho bò sữa ăn ở nghĩa đàn nghệ an bạt ngàn hoa nhưng ko lấy hoa với hạt, đang hoa người ta cho xe tự hành cắt băm nhỏ ủ men cho bò. Ai yêu hoa này coi họ làm chắc tiếc lắm nhển?
Không hẳn mô bác,vì khi TH cắt thì bông đã cúi,cánh hoa đã tàn,hạt đã đen,bên trong hạt đã có lõi giống như cây lúa mới cúi còn thơm mùi sữa ấy.Lúc đó thì hoa không còn vàng đẹp nữa

Back