Hỏi đáp Cây Lát này mua giá bao nhiêu?ace

Tôi tính mua 2 cây Lát nhưng không tự định giá được, chủ nhân củng là người quen biết nên củng khó cho giá. Mong các bác thợ gỗ giúp tôi định giá để tham khảo mua. Cảm ơn các ACE nhiều !

*** Cây Lát 01 Hoành ngang ngực 270cm. Từ gốc lên 1m phân nhánh, 2 nhánh hoành 110m, thẳng tắp.
*** Cây Lát 02 Hoành ngang ngực 170cm. Từ gốc lên 3m phân nhánh, 2 nhánh hoành 90cm.
-Theo cá nhân tôi đã từng mua 1 cây hoành ngang ngực 110cm làm món, thì Cây Lát khi sẽ thịt thì sử dụng hết không bỏ dù là 1 nhánh chỉ tầm 60cm.
Xin chia sẽ mong góp ý giá cả ra sao khi cưới 2 em đó. hihi

Khoảng vài chục ngàn gì đó..hehe...
Khoảng vài chục ngàn gì đó..hehe...

cây 1 là cây anh ngọc tặng hat em phải k ạ. nhin cây 2 đẹp quá. the em nên cắt xuống tính m3 gỗ tròn rồi quy ra tiền thôi anh.

@bskeu, cây Lát 01 hoành gần 300cm, A lấy hạt giống từ cây mẹ khủng khiếp đó gửi e đấy. Mong chú @bskeu vài mươi năm củng có vài cây như thế, A đang suy nghĩ nên mua sẽ thịt hay là bứng về nhà trồng trước cổng cho nó oách xí quách hehehe. Cây 02 sẽ làm nguyên bộ phản gỗ nếu như đàm phán được giá.
cây 1 là cây anh ngọc tặng hat em phải k ạ. nhin cây 2 đẹp quá. the em nên cắt xuống tính m3 gỗ tròn rồi quy ra tiền thôi anh.

@bskeu, cây Lát 01 hoành gần 300cm, A lấy hạt giống từ cây mẹ khủng khiếp đó gửi e đấy. Mong chú @bskeu vài mươi năm củng có vài cây như thế, A đang suy nghĩ nên mua sẽ thịt hay là bứng về nhà trồng trước cổng cho nó oách xí quách hehehe. Cây 02 sẽ làm nguyên bộ phản gỗ nếu như đàm phán được giá.
2 cây này bao nhiêu năm tuổi rồi a ngọc???

@bskeu. A có chút nghi ngờ ko biết có phải Lát Xoan như một họ của nhà Xoan.
Phân biệt nè anh
http://nghiencuulamnghiep.xyz/phan-...hoitong-du-xoan-tasau-dong-xoan-moc-lat-khet/

nhìn cây to thấy đã quá. qua video em nghĩ là lát hoa thiệt, vì em có lần đi coi vườn cây lát hoa ở cam ranh 30 chục cây. thấy cũng giống như video của anh, người ta nói là lát hoa, trái của nó hình chùy, ở cuối cành, chứ lát xoan là xoan nhừ trái như xoan dâu da, còn lát khét thì trái nó nhỏ, tách ra có cánh mỏng

Last edited by a moderator:
@jenova12345, Bài phân tích trên có chiều sâu và đầu tư hình ảnh dẩn dụ hay quá. Nếu tôi trả giá mua cây Lát 02 giá 4tr thì ?
Phân biệt nè anh
http://nghiencuulamnghiep.xyz/phan-...hoitong-du-xoan-tasau-dong-xoan-moc-lat-khet/

nhìn cây to thấy đã quá. qua video em nghĩ là lát hoa thiệt, vì em có lần đi coi vườn cây lát hoa ở cam ranh 30 chục cây. thấy cũng giống như video của anh, người ta nói là lát hoa, trái của nó hình chùy, ở cuối cành, chứ lát xoan là xoan nhừ trái như xoan dâu da, còn lát khét thì trái nó nhỏ, tách ra có cánh mỏng

dạ, em cũng mê trồng cây như anh, chứ chưa có dịp mua cây bao giờ...nhất là với gỗ quý như lát hoa. Trước nay trong vườn nhà em chỉ có bán lẽ tẻ vài cây xoan, mít, xoài, cây to trên 15 năm, mỗi cây cũng được hơn khối ( dk >60, dài >3m) cũng tầm 2-3 tr/cây thôi. Nên anh hỏi em thì cũng rứa thôi, vì em không rành ạnh ạ.

Có rẽ quá ko a Ngọc? Nếu đó là giá thị trường chung thì giá trị kinh tế cây này quá thấp. Em nghỉ cây lát nhỏ cũng trên 15 năm?

@dan. Trên 15 tuổi là đúng còn chính xác thì chưa tới 20 năm. Mình đi mua chỉ mong mua rẻ mà dân. Còn phải công cán tùm lum nếu muốn đem cây về. Chưa đàm phán giá với chủ cây nữa đang tham khảo để ko bị hớ kèo ấy mà. Cây này nằm cách nhà 15km.
Có rẽ quá ko a Ngọc? Nếu đó là giá thị trường chung thì giá trị kinh tế cây này quá thấp. Em nghỉ cây lát nhỏ cũng trên 15 năm?

cây chưa tới 20 năm mà đẹp quá vậy anh ngọc. em mới sặm được chút đất đỏ còn rừng. chắc đọt tới em ươm lát hoa trồng hàng rào sau 20 năm cắt gỗ làm nhà thôi.
anh ngọc ơi. nếu anh hạ 2 cây này xuống có trái chín anh hái cho em với nhé. em lại "máu" lát hoa nữa rồi

@bskeu, Ko biết có trái ko nữa nhìn thì chẳng thấy, Nếu có cưa hạ cây sẽ lụm trái chia sẽ liền.
cây chưa tới 20 năm mà đẹp quá vậy anh ngọc. em mới sặm được chút đất đỏ còn rừng. chắc đọt tới em ươm lát hoa trồng hàng rào sau 20 năm cắt gỗ làm nhà thôi.
anh ngọc ơi. nếu anh hạ 2 cây này xuống có trái chín anh hái cho em với nhé. em lại "máu" lát hoa nữa rồi

Xem thích thật. Bác có thể nhờ chuyên gia xem rồi định giá. Chứ xem vidio ko ai nói chính xác đâu. Nếu bác thích mua để đóng đồ gia dụng thì mua ngay thôi. Không lo bị hớ đâu. Mình thích thì thiệt chút cũng chẳng sao. Gỗ lát hoa tận dụng được cả những cành khá nhỏ. Không biết nơi bác như thế nào chứ chỗ em riêng bộ gốc làm bàn gế cũng khá tiền rồi. Nếu có hạt bác cho em ít nhe. heehe

Last edited:
@dan. Trên 15 tuổi là đúng còn chính xác thì chưa tới 20 năm. Mình đi mua chỉ mong mua rẻ mà dân. Còn phải công cán tùm lum nếu muốn đem cây về. Chưa đàm phán giá với chủ cây nữa đang tham khảo để ko bị hớ kèo ấy mà. Cây này nằm cách nhà 15km.
Mình e là 4tr họ sẽ ko bán đó, cái này mà làm bộ cửa hay bàn ăn đều đỉnh cả. có dư thì làm cặp lục bình.
Có phải cây này cùng loại với cây lát 15 năm mà a mua vừa rùi ko?

@dan, A củng nghỉ vậy. Hàng Lát Hoa nhà này cùng với cây a mua 15 tuổi hồi năm kia. Nhìn thực tế cái cây Lát này sướng mắt lắm. Làm món gì củng Ok hết @dan ah.
Mình e là 4tr họ sẽ ko bán đó, cái này mà làm bộ cửa hay bàn ăn đều đỉnh cả. có dư thì làm cặp lục bình.
Có phải cây này cùng loại với cây lát 15 năm mà a mua vừa rùi ko?

Back