Hỏi đáp cây lười ươi trồng bao lâu thì có hạt?

• Thread starter Lê hoang nhân
  • Ngày gửi
Hôm nay em có mua cây ươi về trồng! Nhưg ko biết trồg bao lâu mới có hạt vây ae? Mong ae em nào biết tư vấn giùm.

Chưa chắc có trái đã có hạt !
Có người trồng 6 năm có trái, ở núi Voi, đường Tà lài đi vào khu Nam cát tiên

Chưa chắc có trái đã có hạt !
Có người trồng 6 năm có trái, ở núi Voi, đường Tà lài đi vào khu Nam cát tiên
Bạn có thể nói rõ hơn đươc ko? Mình muốn biết thêm thôg tjn về cây này lắm

Bạn mua cây đấy ở đâu nên tham khảo thông tin từ người bán - Họ làm cây giống chắc ít nhiều biết về nó ! Theo hiểu biết của mình thì tuỳ vào vùng bạn trồng và giống cây bạn mua - Có thể 5-6 năm ra trái và có thể suốt cuộc đời bạn chưa bao giờ được diễm phúc thấy trái của nó. Trên diễn đàn đã có lần mình nói sơ về nó thì có người bảo trồng nó không bao giờ có trái và thách ai trồng có trái.....nên giờ chỉ bạn cách trồng có trái thì tội cho người thách quá....!

Bạn mua cây đấy ở đâu nên tham khảo thông tin từ người bán - Họ làm cây giống chắc ít nhiều biết về nó ! Theo hiểu biết của mình thì tuỳ vào vùng bạn trồng và giống cây bạn mua - Có thể 5-6 năm ra trái và có thể suốt cuộc đời bạn chưa bao giờ được diễm phúc thấy trái của nó. Trên diễn đàn đã có lần mình nói sơ về nó thì có người bảo trồng nó không bao giờ có trái và thách ai trồng có trái.....nên giờ chỉ bạn cách trồng có trái thì tội cho người thách quá....!
Mình hỏi người mua thì họ cũng ko rõ là bao lâu thì có hạt. Và họ chỉ bán có 3 cây thoy. Theo mình đươc biết thì ngươj ta khaj thác hat cây này bằg cách đốn hạ để thu hạt chứ ko chờ nó rụg từ từ nên chắc vài năm nữa sẽ ko còn mấy cây.

Bạn có thể cung cấp cho mình ít thông tin và điều kiện trồng để cây này có trái không a. Cảm ơn nhiều!

Sau khi mua cây ươi về trồng, khoảng 3 năm cây sẽ phát triển tốt. Sau đó, cho cả nhà lên Đà Lạt du lịch, ghé mua 1 bịch ươi giá 200k. Lúc đó ta sẽ có 1/2 kg hạt.

Back