Cây này là cây gì vậy ?

• Thread starter Bantinhcuoi89
  • Ngày gửi
Mọi người cho mình hỏi cây này là cây gì ? Nó có hoa màu tím , khi ra hoa thì rụng hết lá . Lúc trước mình xin về trồng người ta nói là hoa anh đào(nhưng không phải hoa anh đào nhật bản) mà mình không biết đúng hay không nữa hix. :wacko::wacko::wacko:

Đây là cây Anh Đào Yoshino Nhật Bản:

Last edited by a moderator:
Mọi người cho mình hỏi cây này là cây gì ? Nó có hoa màu tím , khi ra hoa thì rụng hết lá . Lúc trước mình xin về trồng người ta nói là hoa anh đào(nhưng không phải hoa anh đào nhật bản) mà mình không biết đúng hay không nữa hix. :wacko::wacko::wacko:

Đây là cây họ đậu:Gliricidia sepium, hoa có màu giống như màu hoa anh đào nên được gọi là Đào đậu, Anh đào giả, Đỗ mai, Hồng mai, Sát thử đốm.

Đây là cây họ đậu:Gliricidia sepium, hoa có màu giống như màu hoa anh đào nên được gọi là Đào đậu, Anh đào giả, Đỗ mai, Hồng mai, Sát thử đốm.
Hi ,cám ơn bạn nhiều , mình rất thích trồng cây này , nó ra hoa rất đẹp nhưng mà hoa không được thơm lắm .

có người giói thiệu cho mình gọi là anh đào việt nam

Đây là hoa Anh Đào Việt Nam. Có 2 màu hồng và màu trắng. Cây thường rụng hết lá vào mùa thu, ra hoa vào mùa xuân từ noel đến tết luôn. Hoa đẹp, khi nào bạn có dịp đi Long Hải - Vũng Tàu vào thời gian này bạn sẽ chiêm ngưỡng được vẻ đẹp của nó ở hai bên đường.
Cây rất dễ trồng, bạn có thể trồng bằng cách giâm cành. (Chỉ cần bẻ cành ghim nhẹ xuống đất cũng sống)
Cây này hoa đẹp nhưng trồng rất hại cho đất vì rễ của nó tủa ra rất xa hút hết chất dinh dưỡng của các cây khác.

Nhà mình trồng nhiều cây này lắm . Bạn nào có nhu cầu trồng mình chặt cho vài nhánh về trồng . Nó ra hoa đúng vào dịp tết nên đẹp lắm

Back