cây nghệ đen

• Thread starter dqthinhnh07gl
  • Ngày gửi
admin ơi cho em hỏi kỹ thuật trồng cây nghệ đen như thế nào? em đang rất cần tài liệu về cây nghệ đen, admin boss bài nhanh cho em với nha. thanks admin

admin ơi cho em hỏi kỹ thuật trồng cây nghệ đen như thế nào? em đang rất cần tài liệu về cây nghệ đen, admin boss bài nhanh cho em với nha. thanks admin

ặc .. bài này hỏi có một mình admin thôi ... haha ha ...
Định trả lời, mà thấy hỏi Admin ... :blink: Admin muôn năm ... hehe

ihihihih, các ACE cứ đùa hoài, ngồi chờ admin thì lâu lắm và cứ trong cậy vào admin hoài thì admin vất vả lắm. Không biết có anh chị hay cô chú bác nào biết trồng nghệ đen thì chỉ giúp. À, cho em hỏi là nghệ đen mua giống ở đâu?

ngày trước vườn nhà em toàn là cát .sau đổ ít bùn lên ..xin đc nhánh củ nghệ đen về trồng trên lớp bùn mỏng ..sau rồi nó ăn sâu xuống lớp cát củ mọc thành chùm lớn lắm ...!

chào anh em mình thay trồng nghệ đen thì cung thay de ma.
nhung khong biet có ai tieu thu ko,và giá cả nào
khong biet giá nghệ đen va gừng nào cao hơn vậy

nghệ đen có 2 loai: thịt vàng ruột đen , thịt hơi có màu xám và ruột đen đậm phải phân biệt kỹ nha mấy bạn loại thứ nhất là thuốc có giá trị cao còn loại thứ 2 là dùng để tắm cho bà đẻ trồng nhầm là ...... ka ka ka ! còn về kỹ thuật thì chỉ cần đào hố khoảng 20x20x20cm cho 1 củ giống khoảng 5-10cm,khi cây sinh trưởng mạnh thì vung đất vào gốc và đợi thu hoạch nhưng....phải chú ý khâu đếm tiền nha mấy pro !!:D

lần sau phải nói rõ ràng hơn 1 tí nha
ah1 còn về cây nghệ đen thì tui hem biết
vui lòng hỏi ngyoiw2 khác nha
pi

bạn muốn mua giống à? số lượng bao nhiêu? mình biết ở BR-VT có giống này.

nghệ đen hay gừng đen vậy?? nếu là gừng đen pm e luôn ! thank

Tôi đang trồng gừng trong bao? Tôi cũng xin hỏi câu trên: gừng đen hay nghệ đen. Nghe nói gừng đen trị được bệnh ung thư. Nếu như vậy tôi xin mua giống về trồng.

tôi còn một ít nghệ đen (khoảng 100kg) bà con nào cần mua làm giống thì liên lạc nhé.
giá thì hơi cao 100,000 đ/kg
cách trồng thì giống như nghệ vàng thôi.

Sao bác bán đắt thế ! nghệ đen thôi mà ! chứ đâu phải vàng đâu !
Bác nào gần Đồng Nai có gừng đen giống hay thương phẩm thì pm nha ! email usm9d80@gmail.com

Sao bác bán đắt thế ! nghệ đen thôi mà ! chứ đâu phải vàng đâu !
Bác nào gần Đồng Nai có gừng đen giống hay thương phẩm thì pm nha ! email usm9d80@gmail.com

bác thử về miền tây dọc theo quốc lộ khu tiền giang có bày bán nhưng giá thì hơn 160,000đ/kg.
vàng thì ở đâu cũng có bán rất dễ kiếm mà giá thì rất cao. còn ở đây là nghệ đen giống hơi khó kiếm.

Có giống nghệ đen

bác thử về miền tây dọc theo quốc lộ khu tiền giang có bày bán nhưng giá thì hơn 160,000đ/kg.
vàng thì ở đâu cũng có bán rất dễ kiếm mà giá thì rất cao. còn ở đây là nghệ đen giống hơi khó kiếm.

Nghệ đen nhà mình cũng có, thấy lên cũng nhiều, bông nó màu tím. Nếu các bác có nhu cầu để mình hỏi lại xem có bán k nhé!
Nếu liên lạc thì mail về nguyenvietminhtg@yahoo.com or YM
Thân

trồng nghệ đen cũng giống như trồng gừng thôi. mình đang trồng được mấy bụi để nhân giống

Back