Cây Sake trồng hơn 3 năm chưa có trái

Chào mọi người

Vốn là nhà mình có trồng 1 cây Sake được hơn 3 năm rồi. Cây rất sum xuê và có nhiều tán. Tuy nhiên mãi vẫn không thấy có trái. Mọi người có cao kiến gì không ạ. Mẹ em thích ăn trái sake lắm nên đợi hoài thấy cũng tội

Cám ơn cả nhà.

langtunhavuon

Nhà nông tập sự
Cháo bạn.cây sa ke thi thường trồng khoảng 3 năm hoặc hơn nữa mới có thể có trái dc.nếu bạn trồng chỗ đất tốt màu mỡ và trồng bằng nhiều phân hữu cơ thì cây của bạn sẽ nhanh lớn và mau có trái,còn nếu bạn trồng vào những chỗ đất khô cằn sỏi đá nhiều thì cây phát triển rất chậm và sẻ lâu ra trái hơn.tuy nhiên cây Sake rất khó chiết cành,vì rất khó ra rễ,những người chiết chuyên nghiệp thì thường chỉ đạt 50% là tối đa,chính vì lý do đó mà nhiều người chở cây kiểng và cây ăn trái đi bán dạo thường lấy cây mít nài đi bán giả lá cây SaKe vì cây mít nài có hình dạng và lá giống hệt cây SaKe người mua khó mà phân biệt đươc đâu là cây Sake đâu là cây Mít nài,chỉ có cách nhìn lá để phan biệt dc thôi,vì lá Sake thì có lông còn Mít nài thì ko.lá Sake để khô tự rụng xuống sân bạn lấy lá đem bỏ vô ấm nấu nước uông rất là thơn và mát đó còn trái thì thái mỏng nhúng bột chiên cũng rất là ngon.còn mít nài thì cả lá và trái đều ko ăn dc đâu bạn àh.dựa vào đặc điểm trên lá bạn về coi thử cây nhà bạn là cây gì nhé.Thân chào

paye

Nhà nông tập sự
Mình thấy sake cũng chiết dễ mà bạn. đâu có gì khó đâu.mình chiết đâu có tĩ lệ 50 % như bạn nói.

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH