Cây xoài nhà em bị bệnh !!

• Thread starter shockler
  • Ngày gửi
Chào mọi người,
Không hiểu sao cây xoài nhà em đang phát triển ngon lành, đậu trái rất nhiều nhưng mà khi lớn được cỡ 3 ngón tay thì lại vàng rồi rụng sạch. Xin mọi người chỉ em cách giải quyết.
Cảm ơn.

Khi xoài nở bông cần phun thuốc diệt bọ trĩ..sẽ đậu quả nhiều hơn do không bị bọ trĩ làm rụng bông…rụng trái non
Có những loại thuốc bổ xung cho xoài thêm đầy đủ để không bị rụng trái non do thiếu dưỡng chất
Các chế phẩm dùng thêm cho xoài có rất nhiều trước khi ra hoa, sau khi đậu trái…bạn đến của hàng thuốc bảo vệ thực vật…tìm mua

Xoài

Khi xoài nở bông cần phun thuốc diệt bọ trĩ..sẽ đậu quả nhiều hơn do không bị bọ trĩ làm rụng bông…rụng trái non
Có những loại thuốc bổ xung cho xoài thêm đầy đủ để không bị rụng trái non do thiếu dưỡng chất
Các chế phẩm dùng thêm cho xoài có rất nhiều trước khi ra hoa, sau khi đậu trái…bạn đến của hàng thuốc bảo vệ thực vật…tìm mua
Ba đối tượng chính gây rụng trái xoài của ban trong thời điểm trên là:
1. Sâu hại : Bọ xít bọ trĩ và đặc biệt là con rầy bông xoài con này khá lì lợm
để phòng trừ bạn có thể xài công thức thuốc sau
Dragon 585 EC + Dầu Khoáng SK 99 EC tại thời điểm trướcc khi ra hoa và sau khi đậu trái non.
2. Bệnh thán thư hại xoài: làm thối đen trái non, rụng bông
Bạn có thể xử lý: CARBENZIM 500 FL theo liều khuyến cáo trên bao bì.
3. Dinh dưỡng:
Để kich thích ra hoa đồng loạt và tăng đậu trái , chống rụng trái bạn có thể sử dụng sản phẩm KNO3 trước khi ra hoa và sau khi đậu trái non 2 -3 lần cách nhau 10 - 12 ngày.
Bạn có thể kết hợp phun các SP thuốc trừ sâu, bệnh thán thư và KNO3 Trong một bình vào hai thời điểm trước khi ra hoa và sau khi đậu trái non.
Chúc bạn thành công!

Back