Chăm sóc cây mai trong chậu

Thanhdat0608

Nhà nông nghiệp dư
ở nơi em ở không có bán nên mua tân sài gòn mà họ gửi sai cho minh tiền phân hêt 30 ngàn tiền cước mât 80 ngàn tổng 110 ngàn mà bi sai.hic
[DOUBLEPOST=1506911601][/DOUBLEPOST]
hi. Chăc mua trên mạng chi được có thê thôi.mây cây mai của e sao rồi đã tôt lên chưa
Khá rồi ah.bịch phân ah mua cũng dùng dc nhưng khỏi ngâm với npk mà bón trực tiếp luôn theo liều hướng dẫn trên bao bì e thấy thành phần ghi trên đó đầy đủ đại trung vi khoáng luôn hihi mà ko biết có đủ ko !?

Lam_nguyen

Nhà nông tập sự
Các bác cao thủ trồng Mai bác nào chuẩn đoán dum cây Mai Em bị bịnh gì vậy và cho em thuốc phòng trừ thank các bác nhiều

tran the

Nông dân @
Các bác cao thủ trồng Mai bác nào chuẩn đoán dum cây Mai Em bị bịnh gì vậy và cho em thuốc phòng trừ thank các bác nhiều
1. cây này đất trồng giữ nước hoặc tưới nước chưa đúng
2. Độ Ph có vấn đề
3. Phân bón chưa cân đối
cách xử lý thì có lẻ bạn đợi đầu năm rồi xử lý luôn ..Trang 1

Bạn đã có qui trình chăm sóc về phân bón thuốc men thì cứ an tâm bị một vài chiếc lá thì không sao cả có thể cắt bỏ đi , mùa nầy lá đã già rồi dể bị nhiễm bệnh thời tiết lắm

supeo

Nhà nông nghiệp dư
Chào các bác cây Mai có lá như trong hình là bị bịnh gì vậy mong các bác giúp đỡ

[DOUBLEPOST=1506839916][/DOUBLEPOST]Lúc mùa khô lá rất xanh nhưng vào mùa mưa lá bị như vậy ko biết đất có hết chất ko lúc sau tết mình trồng toàn châu sống so dua cháu đen đất và phân hữu cơ đã ủ sau này biết được trang bác mục và chăm theo nên có cánh lá xanh và dài nổi gân nhưng có lá bị như trong hình mong các bác giúp đỡ
Cây bác hiện đang bị nhện đỏ, mua thuốc xịt cho nó, sau đó bổ sung đạm qua lá cho cây. một số lá trên ngọn hứng nắng nhiều sau thời gian mưa nên vàng theo kiểu cháy nắng, cái này ko lo đâu, thời gian sau tự hết.

Lam_nguyen

Nhà nông tập sự
Cây mai này năm rồi hoành tráng lắm ko biết năm nay có được vậy ko
[DOUBLEPOST=1507124315][/DOUBLEPOST]

Anh em mai năm rồi mình trồng các bác thấy đẹp ko đó là năm trước ko biết năm nay sao nữa
[DOUBLEPOST=1507125385][/DOUBLEPOST]Dam qua lá vậy dung Alaska hay npk 30_10_10 vậy bác
[DOUBLEPOST=1507125706][/DOUBLEPOST]Lúc trước tự mò nay biết được diễn đàn thay hay qua và đang trồng theo nên rất cần sự giúp đỡ và chỉ dẫn

supeo

Nhà nông nghiệp dư
Cây mai này năm rồi hoành tráng lắm ko biết năm nay có được vậy ko
[DOUBLEPOST=1507124315][/DOUBLEPOST]

Anh em mai năm rồi mình trồng các bác thấy đẹp ko đó là năm trước ko biết năm nay sao nữa
[DOUBLEPOST=1507125385][/DOUBLEPOST]Dam qua lá vậy dung Alaska hay npk 30_10_10 vậy bác
[DOUBLEPOST=1507125706][/DOUBLEPOST]Lúc trước tự mò nay biết được diễn đàn thay hay qua và đang trồng theo nên rất cần sự giúp đỡ và chỉ dẫn
Đạm cá chỉ bổ sung đạm, 30-10-10 ngoài hàm lượng đam cao ra còn có thêm kích thích trong đó. Vậy tùy theo cây mai với khí hậu mà bác dùng cho phù hợp. Với lại cái chậu của bác to quá, Tết xong nên thay cho e nó cái chậu mới. ko phải chậu to là tốt đâu. Nụ với cây này thì thiết nghĩ ko cần phải lo, chỉ lo hoa có đúng dịp Tết hay không thôi.

Lam_nguyen

Nhà nông tập sự
Thank bác đã nhiệt tình giúp đỡ mình sẽ cố gắng
[DOUBLEPOST=1507212501][/DOUBLEPOST]Bác Trần thế ơi bác có bí kíp gì mà lá xanh vậy chỉ cho em với

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH