chăm sóc chim non va nuôi chim sáo

• Thread starter tranngocthienphu
  • Ngày gửi
Có bạn nào biết nuôi chim sao xin chỉ mình voi in chân thành cám ơn​

cho em hõi ? làm cách nào đễ nuôi sáo mau biết nói nhất và chách chăm sóc sáo con như thế nào ?mùa nào là tốt nhất ??ai trã lời giùm em xin cám ơn trước

Last edited by a moderator:
bạn em mới cho em một con chim sao. nhưng máy sợi lông trên đầu của nó rụng gần hết mà em ko biết vì sao nữa. có ai bít làm ơn chỉ cho em với

em có con sáo nuôi từ nhỏ được 4 tháng rồi em có nghe là phải bóc lưỡi thì sáo mới nói được em cũng cho dấm cho mềm lưỡi mới bóc nhưng mãi ko bóc được lưỡi nó em lấy bấm móng tay cắt đầu lưỡi của nó nhưng bị vào ít thịt và chảy chút máu liệu có sao ko các bác em chưa có kinh nghiệm rất mong được các bác chỉ giáo cảm ơn các bác nhiều

Lột lưởi (bốc lưởi) không phải bấm cho mềm rồi lột,lột bằng cách mở miệng sáo ra,kéo nhẹ lưởi con sáo ra và giử chặc lại, kéo vừa ra hết lưởi thôi đừng kéo dài quá đứt lưởi nó chết luôn à,lật ngược phía dưới lưởi lên,dùng móng tay cái của mình cào hơi mạnh 1 tí cho trót lớp vẩy sừng màu vàng phía dưới lưởi con sáo ra,còn bấm phạm lưởi ít thì không sao,nếu nhiều quá nó chết đó,đừng nghe người ta bày cho ăn ớt nếu nó muốn ăn thì cho còn không thì thôi,ép nó ăn ớt sẽ chết đó
---------------
Lột lưởi (bóc lưởi) không phải dấm cho mềm rồi lột,lột bằng cách mở miệng sáo ra,kéo nhẹ lưởi con sáo ra và giử chặc lại, kéo vừa ra hết lưởi thôi đừng kéo dài quá đứt lưởi nó chết luôn à,lật ngược phía dưới lưởi lên,dùng móng tay cái của mình cào hơi mạnh 1 tí cho trót lớp vẩy sừng màu vàng phía dưới lưởi con sáo ra,còn bấm phạm lưởi ít thì không sao,nếu nhiều quá nó chết đó,đừng nghe người ta bày cho ăn ớt nếu nó muốn ăn thì cho còn không thì thôi,ép nó ăn ớt sẽ chết đó

muốn nó mau nói ngoài cho ăn thì còn cho ra chỗ đông người và mua máy tập nói cho sáo.
--chim biết nói alo 0914738291

cho minh hoi lam the nao thi sao co the noi duoc co phai lot luoi cua no ra khong,sao
---------------
sao nguoi thi` bao phai lot nguoi thi bao khong duoc lot vay?
---------------
cho minh hoi muon cho chim sao noi co phai lot luoi khong sao ng bao co ng bao ko vay?minh ko biet lam sao nua

giúp mình với

cho ăn uống đầy đủ là xong

mình đang nuôi chim sáo non còn đang đút ăn.mình ko biết khi nào chim sẽ tự ăn được,dạy chim ăn bằng cách nào,và khi chim tập mổ thì cho ăn như thế nào???mình thật sự mong được giúp đỡ,vì mình nuôi 1 con sáo non được 5 ngày thì chết.đem ra tiệm người ta nói nó chết vì đói,mình cho ăn thấy nó mổ mổ,ko biết sao nữa.mình mua lại con sáo non khác rùi,nhưng ko biết chăm sóc và tập nó ăn ra sao.mong được sự giúp đỡ.thanks :1^:​

chim sáo nâu

cho minh hoi nuoi sao nau khi da bay nhung chua thay lông co noi dc ko
:9^:

Back