Chán đô thị về quê làm giàu

Em năm nay 23 tuổi.chán cái cuộc sống bon chen nơi phố thị nên quyết tâm về quê.sinh ra từ. Làng nên chẳng có lí do j để không thể làm giàu ở quê được. vừa mới ra trường nên trong tay chỉ có số vốn vỏn vẹn có 8tr + một mảnh đất vườn 400m2+một cái ao tù
Em dự định sau tết thì vs số vốn ấy mua gà ta (gà chọi) về nuôi.còn mảnh đất thì trồng 1 số loại rau thơm
Mọi người góp ý xem em có thể làm j với điều kiện khởi đầu ,khoảng thời điểm bắt đầu như thế.(em ở thái bình)

vu_tuan

Lão nông
Em năm nay 23 tuổi.chán cái cuộc sống bon chen nơi phố thị nên quyết tâm về quê.sinh ra từ. Làng nên chẳng có lí do j để không thể làm giàu ở quê được. vừa mới ra trường nên trong tay chỉ có số vốn vỏn vẹn có 8tr + một mảnh đất vườn 400m2+một cái ao tù
Em dự định sau tết thì vs số vốn ấy mua gà ta (gà chọi) về nuôi.còn mảnh đất thì trồng 1 số loại rau thơm
Mọi người góp ý xem em có thể làm j với điều kiện khởi đầu ,khoảng thời điểm bắt đầu như thế.(em ở thái bình)
cái ao tù của bạn diện tích thế nào bạn. với 400m2 trồng rau thơm nếu 1 người chịu khó cũng đủ sài đó

Gia Mẫn

Chuyên trồng và cung cấp hoa tươi Đà lạt
Vốn ít,chưa có kinh nghiệm không nên nuôi mấy con có độ rủi ro cao.
Nuôi ít bồ câu làm chuồng trên ao,phân bồ câu rơi xuống nuôi cá trê.
Nếu địa phương có phong trào đá gà mạnh thì nên nuôi gà đá,siêng năng thêm thì trồng ít rau màu bỏ mối cho mấy chợ cũng tạm ổn.

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH