Thảo luận Chân gà không vàng cách khắc phục....

• Thread starter sa mac nong
  • Ngày gửi
Chào anh em trong diễn đàn.!!

cho mình hỏi tí..

có anh em nào trong diển đàn...nuôi gà mà gà bị chân trắng chưa vậy!

nếu gà bị chân trắng, có cách gì làm cho gà chân vàng được ko dzậy

ghe có nhiều người bảo dùng nghệ từ tháng thứ 2 trở đi chân gà sẽ vàng rât đẹp...ko biết có đúng ko nửa

có anh em nào dùng chiêu này chưa...

xin anh em trên diễn đàn cho chút ý kiến:2cat::anggry::5^:

toi thay hieu qua nhat la ban cho an NGO tu thang thu 2.ga nha toi chi co 3 thang la xuat chuong ma chu mua cu thick.Ga nha ben canh cu 5 thang moi dk goi.

ban cho an xen cam cp loai 511f cua trai nuoi gia cong cp chac chan 2bao chan se vang uom thoi vi minh dang cho ga an de xuat tet nay chuc ban thanh cong

Cho mình ké một chút nhé!
Theo mình vấn đề gà da vàng chân vàng được quyết định bởi 2 yếu tố đó là con giống và thức ăn. Cả 2 đều quan trọng như nhau.
Cụ thể nếu con gà chân xanh (xanh đen) dù bạn có làm bằng bất kỳ cách nào cũng không vàng được. Còn con gà chân trắng thật sự thì khi thức ăn đảm bảo (đảm bảo vàng da vàng chân) thì cũng chỉ vàng nhẹ thôi.
Yếu tố thứ 2 chính là thức ăn. Thức ăn cũng quan trọng không kém. Nếu một con gà chân trắng bình thường mà cho ăn đúng kiểu (kiểu vàng da vàng chân) thì chân và da cũng sẽ vàng dễ nhìn.
Mình chưa nghe nói và chưa dùng nghệ cho gà sống như thế nào cả. Tuy nhiên, cách làm của mình đơn giản vẫn là thức ăn công nghiệp. Hiện tại trên thị trường có ít nhất là 3 sản phẩm (thức ăn công nghiệp) làm vàng da vàng chân mà mình đã dùng và được xếp theo thứ tự giảm dần như sau:
Cám Eat Hope (EH) của công ty TNHH dinh dưỡng động vật EH.
Cám Red star của công ty dinh dưỡng Á châu
Cám Cargil của công ty cám Mỹ.
Trong đó cám ở giai đoạn 2 (gà từ 21 - 42 ngày tuổi) làm vàng da vàng chân nhất. Nếu dùng 1 trong 3 loại cám trên (trên thị trường còn nhiều loại nữa nhưng chưa dùng nên chưa biết!!!) trong giai đoạn 1 và đầu giai đoạn 2 cộng với con gà giống vàng chân nữa thì gà 30 ngày tuổi nhìn chân vàng sáng nhìn rất thích mắt.
Mình có nuôi 1 cặp gà chọi loại gà ô chân trắng nhưng khi về cho ăn cám EH thì vàng luôn!!! Tuy là vàng không đậm như gà ta mình nhưng nhìn vẫn chấp nhận được.
Một bí mật giúp gà lúc xuất chuồng chân và da vàng đẹp đó là 5 ngày trước khi xuất chuồng bạn nên cho gà ăn cám giai đoạn 2 (sắc tố tạo màu vàng cho da và chân cao) sẽ làm cho con gà trở nên vàng tươi dễ nhìn.
Còn cho gà ăn ngô (bắp) nhiều thì vàng là điều chắt chắn.
Chúc các bạn thành công.
PS: Cám Hi Gro và Bell feed của CP là dòng hàng siêu thịt và khi gà ăn làm căn da (da rất mỏng) và đặc biệt là trắng bệt nhưng được cái là tăng trọng tốt (cái này mình đã dùng rồi) hy vọng không làm ảnh hưởng đến thương mại của cám CP. Thành thật xin lỗi.

Cho mình ké một chút nhé!
Theo mình vấn đề gà da vàng chân vàng được quyết định bởi 2 yếu tố đó là con giống và thức ăn. Cả 2 đều quan trọng như nhau.
Cụ thể nếu con gà chân xanh (xanh đen) dù bạn có làm bằng bất kỳ cách nào cũng không vàng được. Còn con gà chân trắng thật sự thì khi thức ăn đảm bảo (đảm bảo vàng da vàng chân) thì cũng chỉ vàng nhẹ thôi.
Yếu tố thứ 2 chính là thức ăn. Thức ăn cũng quan trọng không kém. Nếu một con gà chân trắng bình thường mà cho ăn đúng kiểu (kiểu vàng da vàng chân) thì chân và da cũng sẽ vàng dễ nhìn.
Mình chưa nghe nói và chưa dùng nghệ cho gà sống như thế nào cả. Tuy nhiên, cách làm của mình đơn giản vẫn là thức ăn công nghiệp. Hiện tại trên thị trường có ít nhất là 3 sản phẩm (thức ăn công nghiệp) làm vàng da vàng chân mà mình đã dùng và được xếp theo thứ tự giảm dần như sau:
Cám Eat Hope (EH) của công ty TNHH dinh dưỡng động vật EH.
Cám Red star của công ty dinh dưỡng Á châu
Cám Cargil của công ty cám Mỹ.
Trong đó cám ở giai đoạn 2 (gà từ 21 - 42 ngày tuổi) làm vàng da vàng chân nhất. Nếu dùng 1 trong 3 loại cám trên (trên thị trường còn nhiều loại nữa nhưng chưa dùng nên chưa biết!!!) trong giai đoạn 1 và đầu giai đoạn 2 cộng với con gà giống vàng chân nữa thì gà 30 ngày tuổi nhìn chân vàng sáng nhìn rất thích mắt.
Mình có nuôi 1 cặp gà chọi loại gà ô chân trắng nhưng khi về cho ăn cám EH thì vàng luôn!!! Tuy là vàng không đậm như gà ta mình nhưng nhìn vẫn chấp nhận được.
Một bí mật giúp gà lúc xuất chuồng chân và da vàng đẹp đó là 5 ngày trước khi xuất chuồng bạn nên cho gà ăn cám giai đoạn 2 (sắc tố tạo màu vàng cho da và chân cao) sẽ làm cho con gà trở nên vàng tươi dễ nhìn.
Còn cho gà ăn ngô (bắp) nhiều thì vàng là điều chắt chắn.
Chúc các bạn thành công.
PS: Cám Hi Gro và Bell feed của CP là dòng hàng siêu thịt và khi gà ăn làm căn da (da rất mỏng) và đặc biệt là trắng bệt nhưng được cái là tăng trọng tốt (cái này mình đã dùng rồi) hy vọng không làm ảnh hưởng đến thương mại của cám CP. Thành thật xin lỗi.

Hiện 200 con mình dùng cám Eh.....thây tăng trọng cũng nhanh...

chân cũng bình thường cũng ko vang lắm...

đến nay được 2 tháng...vàng nhìn được thôi chứ cũng ko vàng lắm...

có cái kỳ lạ là...có 1 số con thì vàng khinh khủng thật...ko hiểu nổi..

còn cám Red star thì chưa sử dụng chưa biết sao....

thấy nhiều người cũng nói cám Red star đạt lắm ....

Hi Gro...đây là lần đầu tiên mới sử dụng ..thấy gà lớ nhanh thật.....mới 4 tuần mà đã 5 lạng rồi...ko biết sao nửa.

theo shop nghĩ....do giống và do gien thôi...như loại này shop đang nhân giống.
chân vàng y như 9999.....
đừng lộn gà vảy cá nhé.... đây là 1 giống hoàn toàn khác,đang trong quá trình nhân giống.

ga nay giong gi ma dep the ban

gà nay xuất xứ châu âu đó bạn.....
hôm nay mới em nó mới rớt trứng đầu tiên....vui quá.

hôm nay đã có vài em chip chip rồi.

Last edited by a moderator:
  • Ah neu muốn ga chan trang thanh chan vang.de thoi.luc mua lua ga ra.benh nao chan trang nuoi một benh.benh con lai nuoi chan vang.chuong ga chan trang ban cho no uong thuoc tri lao o nguoi.bao dam vang va do ca nguoi lan chan.thu 2 ban mo nhạc dance cho may chu may chi ga chan trang hung theo nhảy.dan dan chan trang thanh vang ah.thu 3 ban mua ta chan deo vo chan may em tu tu cung vang ah.thu 4 ban bắt tung con tap giong phim vua ga cua thailan chat mau thanh cong hon.may cach tren minh đua ra ban chọn một cach de lam nha.thanh cong nho úp lenh cho ae nham thu nha kaka

Back