Hỏi đáp Chăn nuôi gà ta ?

• Thread starter Nhánh Lan Rừng
  • Ngày gửi
Mình mới tham gia diễn đàn cũng như mới tham gia nuôi gà ta, nên muốn nhờ anh chị bạn bè tư vấn giúp đỡ về kỹ thuật nuôi gà ta.

Mình thấy có rất nhiều bài hướng dẫn nuôi gà, nhưng nói thật mình cảm thấy rất mơ hồ, vì mỗi người có 1 cách kỹ thuật nuôi riêng, nên mình không biết phải thế nào, có một số điều mình cần hỏi:

1. Gà ta nuôi bao lâu xuất chuồng, cần bao nhiêu kg thức ăn công nghiệp cho mỗi con đến khi xuất.
2. Vacxin cho gà ta ntn từ 1 ngày tuổi đến xuất để gà có thể ổn định sinh trưởng, mình thấy cái này mỗi người có 1 cái thời gian và loại tiêm và nhỏ khác nhau.
3. Ngoài vacxin mình còn đọc được thuốc phòng bệnh cho gà nữa, không biết nếu phòng thì thời gian giữa vacxin và phòng sẽ ntn ?
4. Mỗi 100m vuông nên nuôi khoảng bao nhiêu con ?
5. Làm thế nào để tạo cảm giác thèm ăn thèm uống cho gà, mình nuôi 1 tuần rồi, gà ăn rất ít, chông cả đèn ngày đêm, 1 tuần tuổi nhưng nó vẫn không thấy thay đổi.

Hiện tại mình chỉ có 5 vấn đề này thôi, mong mọi người giúp đỡ để mình có thể trở thành thành viên sơ cấp nuôi gà.

Quy mô như vậy đối với nhiều ae trong 4rum là không hề nhỏ chút nào. PhuocAn có thể chia sẻ chút kn trong việc nuôi gà đẻ được ko, bắt đầu từ khâu chọn gà ông bà, rồi gà bố mẹ, giai đoạn nuôi từ nhỏ đến gà giò rồi sinh sản,... PhuocAn có giao con giống đến Tây Ninh không nhỉ? (tầm 2k)
Qui trình tuyển chọn thì cũng như cách thông thường trên mạng thôi chứ cũng ko gì khác, chỉ 1 lưu ý là con giống ông bà bố mẹ thì phải sạch bệnh (từ nhỏ đến lúc đẻ ko có bệnh, nếu bị bệnh dễ ảnh hưởng đến năng suất, nếu ko ổn phải loại bỏ, thì việc loại bỏ buộc người làm phải "nhẫn tâm" chút xíu hà. Thế thôi. Việc giao đến Tây ninh thì e xem lại, vì phải tìm nhà xe mà gửi.
Minh tháy rat chậm lơn, thuong nuoi co 5thang moi ban dươc, nhung cung tam 1k4 thoi, k bit ngoai cho an máy thư bạn ke tren có cho them thuốc bo hay j đó k
vitamin C A D E K B complex, và các loại thuốc chữa bệnh thông thường à. Gà thả vườn 5 tháng ko phải là chậm đâu a. E có 1 đàn gà lúc trc dính bệnh, giờ chậm lớn hẳn, đang đau đầu nè, nhưng cũng là chuyện bình thường thôi, làm ăn mà. Gà e trung bình 4 tháng được 1kg5 +++. Nếu 5 tháng mà ko gì sơ suất xảy ra thì 1kg7 1kg8 trung bình là bình thường, nhưng con to thì đến 2k2 đến 2k5 luôn ấy chứ

Bạn nào cho mìh hỏi,,mìh đag cho gà ăn cám guyma của pháp(cám gà com)như thế có tốt k,,mih nge nói cám của pháp nuôi rất tốt,,có đúg như z k mn??

Back