Hỏi đáp chào các bác, em hôm nay viết lên đây để tham khảo về dự án em sắp làm.

• Thread starter Dong Van Thanh
  • Ngày gửi
Các bác cho em hỏi : em dự định mở một gia trại chan nuôi nhỏ có được 400tr. Nhưng hiện tại em vẫn chưa có gì. Dự án của em là nuôi 20 heo nái và 60 heo thịt, 60 heo con và xây thêm 6 chuồng nái đẻ nữa ạ. Các bác cho em hỏi, vậy em cần bao nhiêu diện tích đất để xây và xây xong mất bao nhiêu chi phí ạ. Tính tiền con giống, thức ăn. Máng ăn, núm uống, đèn thắp sáng... Em xin các bác giúp đỡ em xin chân thành cảm ơn....

Các bác cho em hỏi : em dự định mở một gia trại chan nuôi nhỏ có được 400tr. Nhưng hiện tại em vẫn chưa có gì. Dự án của em là nuôi 20 heo nái và 60 heo thịt, 60 heo con và xây thêm 6 chuồng nái đẻ nữa ạ. Các bác cho em hỏi, vậy em cần bao nhiêu diện tích đất để xây và xây xong mất bao nhiêu chi phí ạ. Tính tiền con giống, thức ăn. Máng ăn, núm uống, đèn thắp sáng... Em xin các bác giúp đỡ em xin chân thành cảm ơn....
20 nái là có 200 con heo thịt 1 năm. Chia bình quân 12 tháng thì ra số heo có trong chuồn và dựa vào đó mà tính ra. Nếu bạn k đủ tiền cám và tiền xây dựng thì bán bớt heo con đi. Chi phí sẽ giảm 1 mớ nữa. Nếu lên liền 20 nái thì 400 triệu k đủ đâu bạn, vì chỉ tính riêng tiền thức ăn là thấy gần 300trieu rồi.

Back