Chế biến thức ăn cho gà từ các nguyên liệu sãn có

• Thread starter anhtall
  • Ngày gửi
Chào tất cả mọi người!
Mình có các nguyên liệu sau, mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm để chế biến thức ăn cho gà làm sao vừa hiệu quả, vừa tiết kiệm và ít tốn thời gian nhất!
1. lúa
2. rau (rau xanh, chuối)
3. giun đất, nội tạng động vật
4. vỏ hến (quê mình gọi là chắt chắt)
như vậy là đủ các thành phần chính của khẩu phần ăn: tinh bột (lúa); vitamin và chất xơ (rau xanh); protein (giun đất); canxi (vỏ hến)
mọi người bớt chút thời gian chia sẽ nha.

Haha, sao giống gà nhà e quá zậy, chân của nó có 2 dãy đỏ chót,,,,, đem lên chợ ai cũng nói " gà lai tam hoàng em ơi",

Hix ! tại có năng chiếu vô lên mới đỏ đó chân gà vàng ko ah

bác tập làm giàu mượn điện thoại của ai chụp thêm mấy chục bức gà của bác,," nhớ chụp mấy con 1.7kg ấy nha,,,
chụp cả đàn rồi toàn thân,,, chụp nhiều càng tốt cho ae d đ chiêm ngưỡng

bạn tính thử chi phí 1kg thịt gà là bao nhiêu,,,, gà ta chỗ bạn bán giá bao nhiêu

Ah, quen,,, gà của bác biết gáy chưa, gà mình mới 45 ngày mà ọ ọe rồi đấy

Mình tín theo đầu con 1con = 68k ( được 2th15ngay ) mà giá gà chỗ mình có 70k/1kg thui . Gà mình còn chưa có gáy nữa chắc phải 3 th thì mới gáy

Sao không có ai đưa ra được một cái công thức, hệ số cho từng loại gà nhỉ. Mỗi người một kiểu. Theo tôi chúng ta nếu ai cũng giữ cái hay của mình thì chẳng bao giờ thành công được, vì không ai biết hết được mọi điều trong cuộc sống hiện tại và tương lai,nhất là bệnh dịch biến chứng nguy hiểm, các loại bệnh ghép với nhau để làm cho chúng ta không biết cần phải làm gì để khống chế. Có nên chăng chúng ta ai có mô hình hiệu quả thì chia sẻ hết mình, để anh em chọn cho mình một mô hình để áp dụng bởi vì chúng ta có cạnh tranh với nhau đâu mà lo. Đừng để câu nói Người biết thì không nói, người nói thì không biết...làm cho chúng ta mãi không chạm tay được đến kiến thức sát thực tế.

Nuôi gà mà chi phí con giống,thức ăn đã là 68k => bán được

--------

70k thi nuôi làm gì cho mệt cái xác.

Last edited by a moderator:
Mình tín theo đầu con 1con = 68k ( được 2th15ngay ) mà giá gà chỗ mình có 70k/1kg thui . Gà mình còn chưa có gáy nữa chắc phải 3 th thì mới gáy
Mình thấy các bác cứ quy 1 con 68k với lại 70k/1kg. vậy gà của bác hiện giờ được 1,5kg chưa bác. nếu được 1kg thì dẹp luôn cho nhanh bác a. nếu 1,3-1,5kg thì tiếp tục chiến đấu đến giờ G

Mình thấy các bác cứ quy 1 con 68k với lại 70k/1kg. vậy gà của bác hiện giờ được 1,5kg chưa bác. nếu được 1kg thì dẹp luôn cho nhanh bác a. nếu 1,3-1,5kg thì tiếp tục chiến đấu đến giờ G

nếu thế thì mình dẹp rùi ; nhưng gà mình từ 1,4kg => 1,8kg mà vậy ko nuôi nữa sao ( khi bán mình cho ăn thêm lúa vừa nặng mà gà lại chậm tiêu nên cũng nhích kg nên chút đỉnh ( Hì hì mog các bác đừng cười em )

nếu thế thì mình dẹp rùi ; nhưng gà mình từ 1,4kg => 1,8kg mà vậy ko nuôi nữa sao ( khi bán mình cho ăn thêm lúa vừa nặng mà gà lại chậm tiêu nên cũng nhích kg nên chút đỉnh ( Hì hì mog các bác đừng cười em )

Vậy là ok rùi mà. bác đang nuôi giống gà gì đó vậy bác. cố gắng đến giờ G chắc cũng phải ngoài 2 ký 1 chú thôi thì làm 50 -50 bác nhỉ. cầu mong mưa thuận gió hòa quốc thái dân an. bọn dịch bệnh ngủ quên trong chiến thắng để ta được hưởng ngày tết vui

Back