chè khổng lồ là cây tiềm năng cho chăn nuôi gia súc,gia cầm(đặc biệt là bò

trồng chè khổng lồ nuôi bò+trồng cỏ thêm cho bò ăn tạo ra kết quả bò tăng trưởng và lông bóng mượt.em đã thử nghiệm.trong diễn đàn mình ai đang nuôi có kết quả như thế nào cùng chia sẻ với anh em trong diễn đàn để tạo ra một hướng chăn nuôi mới cho bà con mình.chúc diễn đàn mình một năm mới an khang thịnh vượng

nhoangcr

nông trang nhỏ
Nông dân @
đang hóng cách làm này
chủ thớt chia sẽ 1 it kinh nghiệm ae tham khảo

hi.kinh nghiệm gì đâu bạn.mình đọc tài liêu trên mạng thấy bảo trong chè khổng lồ có nhiêu đạm nên mình mua về trồng và cho bò ăn.tỉ lệ một ngày một con bò cho ăn nửa giống cỏ mình trồng + 1/3 của cái bao npk chè khổng lồ và mình thấy bò tăng trưởng nhanh và lông bóng mượt vậy thôi bạn

kutyhn

Chính hiệu
Nhưng chỉ làm nhỏ lẻ đc thôi. Chứ cây chè đại phát triển mạnh. Nếu chăn nuôi quy mô thì ko hợp lý lắm vì tốn s đất troobgf chè.

Ph
Nhưng chỉ làm nhỏ lẻ đc thôi. Chứ cây chè đại phát triển mạnh. Nếu chăn nuôi quy mô thì ko hợp lý lắm vì tốn s đất troobgf chè.
Phat triển mạnh thì càng dễ làm quy mô lớn chứ sao bạn.quy mô lớn thì quỹ đất cũng lớn mà

dongho

Tập sự
Ph

Phat triển mạnh thì càng dễ làm quy mô lớn chứ sao bạn.quy mô lớn thì quỹ đất cũng lớn mà
giống chè này trồng nuôi thỏ hay năng suất lắm thì nuôi dê thôi các ACE ơi chứ trồng nuôi bò thì trồng bao nhiêu cho đủ, chỉ có cách là cho bò ăn cỏ lâu lâu ăn thêm lá chè này để đổi khẩu vị cho bò thì được

Ch
giống chè này trồng nuôi thỏ hay năng suất lắm thì nuôi dê thôi các ACE ơi chứ trồng nuôi bò thì trồng bao nhiêu cho đủ, chỉ có cách là cho bò ăn cỏ lâu lâu ăn thêm lá chè này để đổi khẩu vị cho bò thì được
Chè này lượng đạm cao.lá nhièu nuóc hơn cỏ.tất nhiên chỉ nên cho ăn khoảng 1/3 đến 1/2 khẩu phần.đặn biệt là thỏ.nếu nhiều quá dễ bị đau bụng.

Khu vực Hà Nội Hưng Yên có địa chỉ nào bán loại cây này không các bác?

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH