chè khổng lồ là cây tiềm năng cho chăn nuôi gia súc,gia cầm(đặc biệt là bò

• Thread starter mai minh hải
  • Ngày gửi
trồng chè khổng lồ nuôi bò+trồng cỏ thêm cho bò ăn tạo ra kết quả bò tăng trưởng và lông bóng mượt.em đã thử nghiệm.trong diễn đàn mình ai đang nuôi có kết quả như thế nào cùng chia sẻ với anh em trong diễn đàn để tạo ra một hướng chăn nuôi mới cho bà con mình.chúc diễn đàn mình một năm mới an khang thịnh vượng

hi.kinh nghiệm gì đâu bạn.mình đọc tài liêu trên mạng thấy bảo trong chè khổng lồ có nhiêu đạm nên mình mua về trồng và cho bò ăn.tỉ lệ một ngày một con bò cho ăn nửa giống cỏ mình trồng + 1/3 của cái bao npk chè khổng lồ và mình thấy bò tăng trưởng nhanh và lông bóng mượt vậy thôi bạn

Nhưng chỉ làm nhỏ lẻ đc thôi. Chứ cây chè đại phát triển mạnh. Nếu chăn nuôi quy mô thì ko hợp lý lắm vì tốn s đất troobgf chè.

Mình cũng đang tìm hiểu. Bạn có thể chia sẻ thêm cho mọi người.

chia sẻ mình đã chia sẻ ở trên rồi

Ph
Nhưng chỉ làm nhỏ lẻ đc thôi. Chứ cây chè đại phát triển mạnh. Nếu chăn nuôi quy mô thì ko hợp lý lắm vì tốn s đất troobgf chè.
Phat triển mạnh thì càng dễ làm quy mô lớn chứ sao bạn.quy mô lớn thì quỹ đất cũng lớn mà

Ph

Phat triển mạnh thì càng dễ làm quy mô lớn chứ sao bạn.quy mô lớn thì quỹ đất cũng lớn mà
giống chè này trồng nuôi thỏ hay năng suất lắm thì nuôi dê thôi các ACE ơi chứ trồng nuôi bò thì trồng bao nhiêu cho đủ, chỉ có cách là cho bò ăn cỏ lâu lâu ăn thêm lá chè này để đổi khẩu vị cho bò thì được

Ch
giống chè này trồng nuôi thỏ hay năng suất lắm thì nuôi dê thôi các ACE ơi chứ trồng nuôi bò thì trồng bao nhiêu cho đủ, chỉ có cách là cho bò ăn cỏ lâu lâu ăn thêm lá chè này để đổi khẩu vị cho bò thì được
Chè này lượng đạm cao.lá nhièu nuóc hơn cỏ.tất nhiên chỉ nên cho ăn khoảng 1/3 đến 1/2 khẩu phần.đặn biệt là thỏ.nếu nhiều quá dễ bị đau bụng.

Khu vực Hà Nội Hưng Yên có địa chỉ nào bán loại cây này không các bác?

Khu vực Hà Nội Hưng Yên có địa chỉ nào bán loại cây này không các bác?
có gì liên lạc mình nhà mình cũng ươm cây này phục vụ cho bà con để phát triển chăn nuôi theo hướng bền vững 01686355782.giao hàng toàn quốc
đây là hình vườn ươm nhà mình

C
có gì liên lạc mình nhà mình cũng ươm cây này phục vụ cho bà con để phát triển chăn nuôi theo hướng bền vững 01686355782.giao hàng toàn quốc
đây là hình vườn ươm nhà mình
Cây trong hình trồng bao lâu thì thu hoạch được bạn? Năng suất 1 cây/1năm cho khoảng bao nhiêu kg lá?
Cám ơn bạn!

Back