Chi giúp em về chim bồ câu.

• Thread starter quoc binh
  • Ngày gửi
Em mua 1 cặp 1 bồ câu gà mĩ o ngoài tiệm.2 con không cùng màu.lúc đó chim được 3 tháng rồi.nay mình nuôi thêm gần được 4 tháng rồi mà chưa thấy chim bắt cặp và đẻ.mình thấy có 1 con chim gù rất mạnh.còn con kia nó chay lung tung.lâu lâu còn mỗ ngược lại con trống.không biết có phải mình mua phải 2 con chim trống không?chính xác là lâu lâu mình vẫn thấy con lia gù nhỏ.các bác cho mình lời khuyên và cách nhìn nhận chim mái và trống.cám ơn các bác.

Link : http://agriviet.com/home/threads/119375-Cac-bac-cho-em-hoi-#ixzz2CxG9KNUa

Theo như bạn nói thì 2 con chim này không phải là 1 cặp rồi , chim nuôi 7 tháng mà không bắt cặp thì 99,9% là 2 con trống. Sau này bạn đi mua chim thì phải chịu khó ở đó lâu lâu theo dõii, chim cùng 1 cặp hiếm khi cắn nhau mà ngược lại chúng thích đứng gần nhau, âu yếm, câu mỏ...
Chim mái thường nhỏ con hơn chim trống, với bồ câu gà thì con trống rất to vòng cổ sáng lấp lánh nổi bật hơn con mái, nhất là khi nó gù trông rất oai vệ.

cám ơn bác đã chỉ dẫn cho em.như vậy e phải tốn tiền mua thêm 1 cặp chim mái nữa rùi.

Của mua là của được,tại sao lại phí ...bạn vào trại nào đó mua 2 con mái thì được . Chứ lại mua chim con rồi chờ nó lớn để ghép cặp thì mệt quá

Bài viết có nội dung tương tự

Back