Chi Phí cho 1 kg Gà thịt

• Thread starter Tap_Tanh_Chan_Nuoi
  • Ngày gửi
Xin các bác, các anh chị và các bạn cho tôi được hỏi là : chi phí thức ăn, thuốc và những thứ linh tinh khác cho 1kg Gà thịt (Gà Ta, H'mong, Sao) là bao nhiêu ạ, và thời gian tăng trưởng.Xin mọi người nhiệt tình chỉ dẫn.Cảm ơn tất cả mọi người.:9^:

Mình không nhớ rõ lắm nhưng đọc ở rất nhiều nơi rồi

1 kg gà thịt tốn từ 2-2,5kg thức ăn trộn . Diễn đàn mình có bác nào đó " quên tên rồi" hạch toán là 35.000 ngàn thức ăn trộn " bắp -cám viên -thóc ...." .

Thời gian tăng trưởng " Nuôi đến lúc xuất bán trên ba tháng"

Bạn nuôi bây giờ chưa chắc đã kịp vụ tết nếu nuôi gà bé .

Cảm ơn bạn nhiều, nhân tiện cho hỏi là nuôi Gà mình nên cho thuốc ngừa bệnh hay có bệnh rồi mới cho uống.Nếu ngăn ngừa thì mình dùng loại thuốc gì và thời gian "chích vaccin" :lol:.tks.À với lại khoangt thời gian nào thì Gà dễ mắc bệnh nhất.

Xin các bác, các anh chị và các bạn cho tôi được hỏi là : chi phí thức ăn, thuốc và những thứ linh tinh khác cho 1kg Gà thịt (Gà Ta, H'mong, Sao) là bao nhiêu ạ, và thời gian tăng trưởng.Xin mọi người nhiệt tình chỉ dẫn.Cảm ơn tất cả mọi người.:9^:
chào anh tôi cũng là người nuôi gà thả vườn lâu năm.theo kinh nghiệm của tôi thì nuôi gà mà tính tăng trọng trên 1 kg cám thì phải theo giai đoạn,loại gà,vì gà tam hoàng tăng nhanh hơn gà ta rồi.muốn xác định dc như thế anh phải tốn công nhiều.theo kinh nghiệm của tôi,điều này ocng tùy thuộc vùng miền nữa,vì giá đầu vào nguyên liệu tùy từng vùng.tiêu tốn cám tự trộn cho vòng nuôi từ bé đến xuất chuồng cỡ 5 kg=35000 đ.theo công thức tự chế luôn là 3 bắp+1 gạo+1 pro conco.

Nuôi gà bây giờ phiêu du lắm...đang muốn chuyển qua chăn nuôi khác đây...hết ham gà rồi
Ai biết chăn nuôi gì còn có lãi xin chỉ giúp nhé...Thank nhiều
---------------
Anh nuôi dế ơi..cho làm quen cái nhé...đang muốn học hỏi kỷ thuật nuôi dế đây...và chăn nuôi dế có lãi như thế nào...mong anh giúp cho thông tin nhé

Last edited by a moderator:
đang định nuôi gà và phát triển chuồng trại, nghe bạn nói không biết sao?

Nuôi gà bây giờ phiêu du lắm...đang muốn chuyển qua chăn nuôi khác đây...hết ham gà rồi
Ai biết chăn nuôi gì còn có lãi xin chỉ giúp nhé...Thank nhiều
---------------
Anh nuôi dế ơi..cho làm quen cái nhé...đang muốn học hỏi kỷ thuật nuôi dế đây...và chăn nuôi dế có lãi như thế nào...mong anh giúp cho thông tin nhé
nuôi gì mà không lãi.lãi ít hay nhiều là do mình thôi bạn ạ.cùng nuôi 1 con như nhau nhưng người ta thì có lãi còn mình lỗ nặng vấn đề này là do mình thôi.ai nói bạn nuôi gà phiêu,tôi cũng là 1 người chăn nuôi gà nên tôi biết,do bạn chọn giống gà không hợp với thị trường nơi bạn ở,quản lý chăn nuôi không tốt nên mới bị lỗ đấy thôi.gà ta thả vườn hiện nay là phù hợp nhất,
<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

nuôi gì mà không lãi.lãi ít hay nhiều là do mình thôi bạn ạ.cùng nuôi 1 con như nhau nhưng người ta thì có lãi còn mình lỗ nặng vấn đề này là do mình thôi.ai nói bạn nuôi gà phiêu,tôi cũng là 1 người chăn nuôi gà nên tôi biết,do bạn chọn giống gà không hợp với thị trường nơi bạn ở,quản lý chăn nuôi không tốt nên mới bị lỗ đấy thôi.gà ta thả vườn hiện nay là phù hợp nhất,
<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

tôi nhất trí với ý của bạn,thịt gà,heo ở chợ lúc nào củng có bán. đầu ra của ta là ở đó. còn đầu vào của ban hơi cao theo tôi bạn thử trộn;-bắp+cá+bả nành+bả cám+lisin+methionin+khoáng+calci tùy theo tuổi gà mà cân đối độ đạm thích hợp chú ý bệnh đường ruột vì trôn thủ công---giá khoảng 5500 đến 6000 là cùng ,chúc bạn thành công hơn nửa .

Mình có thêm câu hỏi nữa là : Tỉ lệ hao hụt từ khi nuôi đến khi xuất chuồng là bao nhiêu ạ (Giả sử như mình tiêm vaccin đầy đủ).Xin cảm ơn mọi người.

Tôi khuyên bạn chân thành là không nên nuôi gà vì rủi ro rất cao. Hơn nữa giá gà năm nay thấp, thức ăn lại cao nên nuôi nhiều lỗ nhiều, nuôi ít lỗ ít.
Tôi tóm tắt lại cho bạn lứa gà tôi vừa nuôi nhé.
- Tiền giống: 1000 con x 7000 = 7,000,000 VND
- Tiền thuốc: 1000 con x 5000 = 5,000,000 VND
- Tiền thức ăn: 1700kg gà x 4 Kg thức ăn/1kg gà x 8000 = 54,400,000 VND
- Tiền chấu + điện: = 1,000,000 VND
Tổng cộng: 67,400,000 VND.
Giá gà lai mía tôi vừa bán là 34,000 x 1700 Kg = 57,800,000 VND
Sau 4 tháng trời lo lắng, hồi hộp nhận lại được kết quả là 10,000,000 VND đã ra đi, đấy là chưa tính đến tiền công, tiền xây dựng chuồng trại.
Tất nhiên nếu bạn quyết tâm nuôi thì tôi khuyên bạn nên tìm hiểu kỹ thuật nuôi giun quế or nuôi giòi để giảm chi phí thức ăn.
Tỷ lệ hao hụt phụ thuộc rất nhiều yếu tố, chuồng trại, dịch bệnh. Tỷ lệ hao hụt chấp nhận được là 10%.
Chúc bạn thành công.

Tôi khuyên bạn chân thành là không nên nuôi gà vì rủi ro rất cao. Hơn nữa giá gà năm nay thấp, thức ăn lại cao nên nuôi nhiều lỗ nhiều, nuôi ít lỗ ít.
Tôi tóm tắt lại cho bạn lứa gà tôi vừa nuôi nhé.
- Tiền giống: 1000 con x 7000 = 7,000,000 VND
- Tiền thuốc: 1000 con x 5000 = 5,000,000 VND
- Tiền thức ăn: 1700kg gà x 4 Kg thức ăn/1kg gà x 8000 = 54,400,000 VND
- Tiền chấu + điện: = 1,000,000 VND
Tổng cộng: 67,400,000 VND.
Giá gà lai mía tôi vừa bán là 34,000 x 1700 Kg = 57,800,000 VND
Sau 4 tháng trời lo lắng, hồi hộp nhận lại được kết quả là 10,000,000 VND đã ra đi, đấy là chưa tính đến tiền công, tiền xây dựng chuồng trại.
Tất nhiên nếu bạn quyết tâm nuôi thì tôi khuyên bạn nên tìm hiểu kỹ thuật nuôi giun quế or nuôi giòi để giảm chi phí thức ăn.
Tỷ lệ hao hụt phụ thuộc rất nhiều yếu tố, chuồng trại, dịch bệnh. Tỷ lệ hao hụt chấp nhận được là 10%.
Chúc bạn thành công.
Cảm ơn những thông tin bạn cung cấp.
Cho mình hỏi nếu đầu tư nuôi gà thả vườn (quy mô gia đình khoảng 100 con) và nuôi trùn quế hoặc nuôi giòi để bổ sung thêm thức ăn cho chúng thì có nên đầu tư hay không?

Cảm ơn những thông tin bạn cung cấp.
Cho mình hỏi nếu đầu tư nuôi gà thả vườn (quy mô gia đình khoảng 100 con) và nuôi trùn quế hoặc nuôi giòi để bổ sung thêm thức ăn cho chúng thì có nên đầu tư hay không?

Bạn nhìn cái bảng phân bố chi phí trên thì gần 80-90%(54tr/67) là chi phí do thức ăn, nếu giải quyết được thì nên là hiển nhiên rồi.

Nếu bạn nuôi giòi, hoặc trùn quế để làm thức ăn thì tốt quá, với lại quy mô 100 con thì không đáng phải bàn lắm. Hướng mới của tôi là nuôi khoảng 100 con thỏ Newzealand, phân thỏ sẽ nuôi trùn. Tôi sẽ nuôi khoảng 100 con gà 9 cựa ( Loại gà trên Đỉnh Mẫu Sơn, Lạng Sơn).Số gà này sẽ nuôi chủ yếu bằng trùn quế + thóc, phần còn lại để chúng tự sinh nhai.

Gà chín cựa, có phải loại gà này không?

Hiện nay giống bán ở đâu vậy anh?

Trên đỉnh Mẫu Sơn, Thứ 7 này mình sẽ trực tiếp lên xem. Nghe nói hiện nay giá gà này bán tại Mẫu Sơn đã là 150,000/kg rồi.

bac trungkien oi!. con gà mà Bác nói hình như là gà chọi hả?, mà hình như là nó có 5 móng pk? sao em thấy lạ wa1 vậy?

Back